สอบถามเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญครับ **
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:46:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญครับ **  (อ่าน 4199 ครั้ง)
supab+
สนับสนุนLSV+
member

คะแนน113

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 08:32:58 PM »

เครื่องยี่ห้อชาร์ป  (ปุ่มกดเป็นระบบสัมผัส) ตอนนี้ซัก10นาที-ล้างน้ำ2ครั้ง-ปั่นแห้ง6นาที   ผมอยากจะให้ซัก15นาที (ที่LEDมีระดับ5-10-15นาที)จะทำได้ไหมครับและจะต้องต่อสายอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับ
 ขอบคุณ

เหตุที่สมควรโกรธไม่มีในโลก

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 10:45:02 PM »

อืมมม... Sad Sad
แสดงว่าตอนนี้เครื่องทำงานในโหมด Fuzzy รึว่า ซักผ้าปกติ ใช่มั๊ยครับพี่
งั้นลองตั้งโปรแกรมให้อยู่ในโหมดซักผ้าหนา รึว่า ซักผ้าห่ม ดูนะครับว่าขั้นตอนการซักมันเป็นไปตามที่พี่ต้องการรึเปล่า
ถ้าเป็นไปตามที่ต้องการ ก็นำสายสัญญาณที่มีไว้สำหรับเลือกระดับน้ำมาต่อไว้ที่ปุ่มเลือกโหมดการซัก แล้วก็ไปเซ็ทที่บอร์ดอีกทีว่าจะให้มันทริกที่ปุ่มนั้นกี่ครั้งอ่ะครับพี่

ปล.หวังว่าคงจะเข้าใจนะพี่ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง  เยี่ยมมาก
supab+
member

คะแนน113

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 06:45:40 PM »

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ ขอบคุณ ที่พี่ให้ผมไปเซ็ทที่บอร์ดคือบอร์ดที่เครื่องหยอดเหรียญใช่ไหมครับ แต่ว่าจะปรับตรงไหนดีครับเพราะไม่เห็นมีตัวเซ็ทเลยครับ

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 09:39:24 PM »

อูยยย..บอร์ดรุ่นนี้เค้าตั้งค่ากันยังไงเนี่ย ผมไม่เคยเจอหง่ะพี่

แต่ที่คุ้นหูคุ้นตา ก็จะเป็นรีเลย์สามตัวที่เรียงกัน
ต้องขอถามพี่สุภาพก่อนนะครับว่า รีเลย์ทั้งสามตัวนี้มีลำดับการทำงานยังไงครับ
โดยทั่วไปรีเลย์ตัวแรกจะสั่งปุ่ม Power
รีเลย์ตัวที่สองจะสั่งปุ่มเลือกระดับน้ำ ซึ่งจะต่อใช้งานหรือไม่ก็ได้ (เนื่องจากเครื่องซักผ้าส่วนใหญ่จะเป็นระบบ Fuzzy ซึ่งคำนวณระดับน้ำตามน้ำหนักของผ้า) แต่ส่วนใหญ่แล้วรีเลย์ตัวที่สองเนี่ยเราสามารถเซ็ทได้ว่าต้องการให้มันทริกที่ปุ่มนั้นกี่ครังด้วยนะพี่ แต่บอร์ดของพี่สุภาพเนี่ยผมไม่เห็นที่เซ็ทแฮะ
รีเลย์ตัวที่สามจะสั่งปุ่ม Start

ไม่ทราบว่าบอร์ดของพี่สุภาพทำงานตามนี้รึเปล่าครับ
supab+
member

คะแนน113

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 10:25:50 PM »

ใช่ครับเป็นไปตามที่พี่อธิบายมา คือจะเป็นระบบ Fuzzyมันจะชั่งน้ำหนักก่อนซัก  แต่ไม่ว่าผ้ามากหรือน้อยมันจะซัก10นาที(ซักผงซักฟอกนะครับ) ผมอยากให้มันซัก15นาที ครับ ไม่ทราบว่าจะทำไงดี  ขอบคุณครับ
 wav!!

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 09:36:53 PM »

งั้นพี่สุภาพช่วยอธิบายสเต็ปการทำงานของบอร์ดหยอดเหรียญมาหน่อยสิครับ ผมอยากรู้ว่าบอร์ดมันไปทริกที่ปุ่มไหนบ้างอ่ะครับ
supab+
member

คะแนน113

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 09:03:35 PM »

ตอนนี้ปรับตั้งเป็น15นาทีได้แล้วครับ  พอดีมานั่งคิดที่พี่อธิบายมา  คือเอารีเลย์ตัวที่สองมาทริกที่ปุ่มCOURSEโปรแกรมมันจะเลือกFULL AUTOกับMORE WASH(เล่นเอาตาลายเลยเพราะเป็นปุ่มแบบสัมผัส)
ขอบคุณพี่jaagมากๆที่ให้ข้อมูลที่มีประโยชน์นะครับ
 เอาแน่ ขอบคุณ เยี่ยมมาก

H933-LSV team 14,000
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1646

เสียสละด้วยใจ รับใช้สังคม

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2011, 10:03:13 PM »

ยินดีด้วยครับ สามารถปิดงานซ่อม ถ้อยคำสุภาพ ภาษาถูกต้อง มีน้ำใจช่วยเหลือเกื้อกูล ขอมอบให้ท่านละ 1คะแนนครับผม ดีใจจัง เยี่ยมมาก

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกสมทบทุนสนับสนุน เว็ปไซด์ดีๆมีประโยชน์ เอื้อเฟื้อ เกื้อกูลแบ่งปันข้อมูลแนะนำการตรวจซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า แก่เพื่อนช่างและผู้สนใจ น่าที่จะช่วยกันสนับสนุนเพื่อรักษาให้คงอยู่ตลอดไปตราบนานแสนนานครับ
ภินันท์อัครสิน 42/36ม.พรไพศาล ถ.สุขาประชาสรรค์3 ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี  รับติดตั้ง-ซ่อมTV เครื่องซักผ้า ตู้เย็น แอร์บ้าน รับซื้อ-จำหน่ายแอร์บ้าน   ยินดีรับใช้ ให้บริการ   โทร.081-5535496  02-5840111
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 08:26:06 AM »

เฮ้อออ...โล่ง อกครับพี่ ผมก็แอบลุ้นอยู่เหมือนกันนะเนี่ย 555++  ดีใจจัง ดีใจจัง ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์