ผมเพิ่งเปิดร้านใหม่ครับ มีปัญหา มากมายเรย ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 05:22:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเพิ่งเปิดร้านใหม่ครับ มีปัญหา มากมายเรย ครับ  (อ่าน 4300 ครั้ง)
kwan@2528
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 11:31:10 PM »

Sad    ตอนนี้ มีงานซ่อมตู้แช่ สามปะตู ครับ  เจ้าของ ซื้อมา ใม่มีคอม ผมเรย
 ใส่ ae7440  ไป ครับ ผมร้าง ระบบ ด้วยf1 lv!1เปลี่ยน ไดเออ ใหม่
เติมน้ำยา  35  กะแส ได้ 2.9
เจ้าของไช้ไป  28 วัน แร้วมีปัญหา ไม่เย็น ผมเคย ททำร้านแอ มา 5 ปี แระ
แต่ ปัญหา แบบนี้ไม้ เคย เจอ ครับ พี่ๆ ช่วย หน่อย นะครับ 
ผม ว่าจะ รอง วัดน้ำยาใหม่ครับ  พี่ มี อะไร  สอนผมใหม ?    ขอบคุณครับ ping!

santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:45:59 PM »

ไม่กล้าสอนหรอกครับ ทำแอร์มาตั้ง5ปีแล้ว อาจจะเก่ง
กว่าผมเสียอีก เอาแค่แลกเปลี่ยนความรู้กันดีกว่าครับ
แต่อย่างหนึ่งที่ขัดความรู้สึกมาก ช่วยใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยจะขอบพระคุณอย่างสูงเลยครับ Smiley
หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:53:55 PM »

วัดน้ำยาว่าเหลือเท่าไร ท่ออาจรั่วหรือตัน

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:35:20 AM »

3ประตูต้องใช้ เออี 7445 ,เออี7440 เล็กไปหน่อย Cheesy คงไม่ใช่สอน....เคยมึนมาแล้ว งง
http://compressor.kulthorn.com/index.php/product/detail/2/987

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 10:49:13 AM »

ตอนนี้ มีงานซ่อมตู้แช่ สามปะตู ครับ  เจ้าของ ซื้อมา ใม่มีคอม ผมเรย
 ใส่ ae7440  ไป ครับ ผมร้าง ระบบ ด้วยf1 lv!1เปลี่ยน ไดเออ ใหม่
เติมน้ำยา  35  กะแส ได้ 2.9
เจ้าของไช้ไป  28 วัน แร้วมีปัญหา ไม่เย็น ผมเคย ททำร้านแอ มา 5 ปี แระ
แต่ ปัญหา แบบนี้ไม้ เคย เจอ ครับ พี่ๆ ช่วย หน่อย นะครับ 
ผม ว่าจะ รอง วัดน้ำยาใหม่ครับ  พี่ มี อะไร  สอนผมใหม ?    ขอบคุณครับ

นี่ ไม่รู้สายตรวจมหากาฬ ไปอยู่ที่ไหน ?

มันน่าให้สายตรวจ กระทุ้ง สักที

โพส ตั้งกระทู้แบบนี้ ใครๆก็ไม่อยาก ตอบ

ท่าน santipp  ยังอึดอัดเลย

เมื่อก่อนเจ้าของบ้านให้สิทธิ์ ลบกระทู้ที่ไม่เหมาะสมได้

ถ้าดาบอาญา ยังอยู่ ผม ลบ กระทู้นี้ไปแล้ว

ผมอ่าน ยัง มึนตึบ เลย

ไม่เอา
BIRD4K33
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:39:09 PM »

จขกท.ดวงคงไม่ถูกกับเรือน่ะ  ช่วงนี้ฝนตกน้ำท่วมไม่ควรออกเรือน่ะ ju_ju!!

ปล.การใช้คำพูดที่สุภาพ การเขียนอย่างถูกต้อง ถือว่าเป็นการให้เกียรติซึ่งกันและกัน เรื่องนี้ถือว่าเป็นเรื่องสำคัญ เป็นมารยาทสำหรับผู้ใช้เวปบอร์ดครับ  ท่านตั้งกระทู้ใหม่น่ะครับ Smiley

เราสามารถแสวงหาความสุขได้ด้วยการวางตนแบบมัชฌิมาปฏิปทา
kwan@2528
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 09:33:29 PM »

เรื่องการใช้ภาษา ผมต้องขอโทษ อย่าง  สูงครับ

ถ้าผม พิมพ์อะไร ที่ไม่เหมาะสม ขออย่าได้ถือโทษโกรธ กันเลย นะครับ

ถือเสียว่า สงสาร น้องเถอะครับพี่ๆ
 cry2!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์