ปุ่มกดเครื่องซักผ้าSAMSUNG
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:05:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่มกดเครื่องซักผ้าSAMSUNG  (อ่าน 3327 ครั้ง)
sterno
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 12, 2009, 08:53:49 PM »

เลิกกิจการร้านซักรีด เครื่องซักผ้าแบบหยอดเหรียญแกะกล่องหยอดเหรียญออก  จะใช้แบบเดิมๆของเครื่องมีปัญหาเรื่องปุ่มกดที่ต่อลงไปที่ปุ่มสวิตซ์(ผมไม่ทราบวาเดิมๆ
เป็นแบบไหน  เข้าใจว่าคงถูกถอดออก) เพราะกดไม่ถึงปุ่มสวิตซ์  ท่าน/ร้านใดมีอะไหล่ตัวนี้ ขอเบอร์ติดต่อด้วย  SAMSUNG   6 Kg (ทอร์นาโด)

cyberchui
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน25

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:43:51 PM »

ซื้อหน้ากาก (cover pad) ใหม่ครับลองหาดูที่อมร หรือไม่ก็ติดต่อที่ตัวแทนจำหน่ายของซัมซุงได้เลยครับ หรือไม่ก็ต่อปุ่มกดเอาเองครับ ต่อเฉพาะปุ่มที่ต้องใช้ เช่นปุ่ม power, start, water level เป็นต้น
sterno
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:49:48 AM »

ขอบคุณครับ..จะลองหาดู
Gabot
member
*

คะแนน2

เด็กใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2009, 04:31:01 PM »

ไม่รู้ว่าเหมือนที่ทำกับเครื่อง LG หรือเปล่า  โดยช่างเขาจะเอาพลาสติคกลม ๆ มีรูตรงกลาง ครอบไว้ที่ปุ่มกดในแผงควบคุม (แกะออกมาดูได้) ทำให้เวลาใช้นิ้วกด ก็กดไม่ถึงสวิทซ์  ลองดูนะครับ  Roll Eyes
sterno
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 12:29:29 PM »

เท่าที่แกะมาดูเป็นเหมือนแกนที่ต่อจากปุ่มกดที่แผงข้างบนลงไม่ถึงปุ่มกดที่แผงควบคุม  ทดลองต่อแกนประมาณ 0.5 ม.ม.  กดได้แต่ตัวแกนไม่ค่อยตรงปุ่มกดที่แผงครับ..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์