ปั๊มนำที่ใช้ไฟจากแบคเคอร์รี รถยนต์ มีขายที่ไหนบ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:06:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊มนำที่ใช้ไฟจากแบคเคอร์รี รถยนต์ มีขายที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 5981 ครั้ง)
manas
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:23:38 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน คือผมอาเวลาว่าง วันเสาร์อาทิตย์ ไปปลูกต้นไม้ เพื่อสนองพระราชดำรัสของสมเด็จพระนางเจ้าฯ เพื่อถวายแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ แต่ผมมีปัญหาคือตักน้ำรดต้นไม้ไม่ไหว และไฟฟ้าก็ไม่มี มีแต่น้ำ ผมจึงอยากได้ ปั๊มน้ำที่ใช้ไฟ ดีซี ที่ต่อออกมาจากรถยนต์ จะเป็นแบบไหน และหาซื้อได้ที่ไหน จึงขอความกรุณาท่านผู้รอบรู้ ช่วยผมที ขอขอบคุณมาล่วงหน้า ณ ที่นี้ด้วยครับ

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 10:58:41 AM »

ลองหาแถวร้านขายปลาตู้ดูครับ อาจจะมี
manas
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 01:16:57 PM »

แถวสวนจตุจักรมีไหมหนอ มีเพื่อนแนะนำให้ใช้มอเตอร์ฉีดน้ำล้างกระจกรถยนต์เอามาดัดแปลง แรงฉีดดี แต่ไม่รู้ว่าแรงดูดจะได้ไหม ใครมีความคิดดีๆแนะนำหน่อยครับ
mon0915
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน216

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 06:58:39 PM »

ใช้กับไฟ DC กี่โวล์ครับ    ถ้า  24   ของผมมีครับใช้กับรถแม็คโฮไว้ดูดน้ำมันครับ
manas
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2007, 08:01:17 PM »

น่าจะเป็น 12 โวลท์ ดีซี จะสดวกกว่า เพราะผมรถเล็ก มีแบตเพียงลูกเดียว ผมลองถามดูที่ร้าน อยู่คลองถม เขาบอกว่ามี เป็นของเรือ เอาไว้ดูดน้ำในเรือ แต่ยังไม่มีเวลาไปดู ว่ากินกระแสมากไหม เพราะมัวแต่รดนำต้นไม้ไฟหมด รถสตาดไม่ได้ก็คงจะไม่ดีแน่ไม่ทราบว่ามีท่านอื่นที่จะแนะนำผมอีกไหม จะคอยติดตามดู
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 05:47:53 AM »

Sadทำไม่ไม่ทำแบบใช้พลังงานขาปั่น ครับ
เพื่อสนองพระราชดำรัสของสมเด็จพระนางเจ้าฯ เพื่อถวายแด่องค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ
ใช้ปั้มน้ำแบบชักหรือแบบหอยโข่ง มาต่อกับจักรยานนะครับ  Grin Kiss
manas
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2007, 08:22:37 AM »

เป็นความคิดที่ดืครับใช้ขาปั่นอกกำลังกายด้วย แต่มันติดขัดที่ต้องเก็บกลับเมื่อเลิกใช้งานทุกวัน ผมไปคนเดียว จะไม่ค่อยสดวก แค่ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ที่ดี
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 08:14:07 AM »

ไม่ทราบว่าไปทำความดีในที่นั้นบ่อยปล่าวครับ แล้วเป็นที่ของเราหรือเปล่าครับถ้าไม่ขัดเรื่องเงินก็น่าจะทำห้องเก็บเล็กจะได้หรือเปล่าครับ Sad อีกอย่างผมว่าขนาดไม่น่าจะใหญ่นะครับใช้ปั้มหอยโขงตัวเล็กหน่อย จักรยานก็พวก BMX นะครับไม่น่าจะเกินความสามารถของคนทำความดีครับ Kiss
manas
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2007, 09:52:03 AM »

เรื่องปุกรุกที่ป่าหรือสาธารณะไม่เคยมีอยู่ในตัวผม ที่ทำก็เป็นประโยชน์ เราพวกเด็กช่าง เมื่อทำอะไรก็ต้องให้ดูดี และควรมีการป้องกันบ้างคามสมควร ไม่อยากให้มีเหตุมันเกิดขึ้นจนมาปั่นทอนกำลังใจและความรู้สึกที่ดีๆอยู่ ระยะนี้ยาบ้าเข้ามาอีกแล้ว เด็กๆไปติดยาก้นมาก ก็หาทุกวิธีที่จะได้เงินมา เสพยา
มีอีกอันหนึ่งเพื่อนแนะนำ ให้ใช้ คนเวอร์เตอร์ ประมาณ 300 วัตต์ แล้วเอาไดรโวตัวประมานนั้นมาใช้ ก็รับไว้เป็นขอเปรียบเทียน
ระยะนี้ฝนยังตกอยู่ ไม่ต้องรดน้ำ แต่ถ้าเลยหน้าฝน ต้องเอาจริงแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์