เป็นที่ คอมฯหรือเป็นที่เวป ใครรู้ช่วยหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 10:49:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นที่ คอมฯหรือเป็นที่เวป ใครรู้ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 5084 ครั้ง)
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:14:08 AM »

วันนี้ที่ 20ธค.51 ผมเข้าเวปแล้ว เปิดเข้ามาไม่รู้ว่าผมลืมออก จากระบบหรือป่าว แต่พอกดออกจากระบบก็ไม่ได้ อะไรในเวปมันจะเป็นของเมื่อวานทั้งหมด
 ผมตัดภาพมาให้ดูครับ ใครเคยเป็นอย่างนี้บ้างช่วยแนะนำผมหน่อยครับ เรื่องล้างเครื่องแล้วลงวินโดว์ ใหม่นั้นมันง่ายเกินไป ผมอยากจะรู้ว่ามันเกิดอไรขึ้น  เศร้าจัง งง

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:15:44 AM »

ลองล้างคุ๊กกี้ดูก่อนนะครับ เมื่อวานเว็บบอร์ดขัดข้องนิดหน่อยครับ  Cheesy HAPPY2!!
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:19:35 AM »

อ้ออย่างนี้นี่เอง ขอบคุณมากครับพี่เล็ก ผมละงง เป็นไก่ตาแตกอย่างที่ไม่เคยเจอเลยครับ แล้วจะเข้าไปล้าง คุ๊กกี้ตรงไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ  HAPPY2!! งง
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:33:02 AM »

ล้างทุกตัวเลยก็ได้ครับ

*** มันเป็นภาษาไทยอยู่แล้วนะครับ ลุง ยังต้องถามอีกเหรอ    คำว่า คุ๊กกี้ ก็เขียนว่า คุ๊กกี้ ละครับ  ดีใจจัง  คำว่าประวัติ  ก็คือประวัติ  ดีใจจัง ไม่ต้องแปลแล้วนะครับลุง

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:38:01 AM »

ลุงเคี้ยงมีโปรแกรม Tune up ไหม ผมใช้อยู่ครับดีมากไม่ต้องทำอะไรมันจัดการเอง 1คลิ๊ก

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:44:46 AM »

โปรแกรม TuneUp ตัวใหม่อาจจะหน่วงเครื่องไปหน่อย เอาโปรแกรม CCleaner นี้ไปลงแทน
ก็ให้งานได้ดีเหมือนกันครับแถมเป็นฟรีแวร์

Download : CCleaner  (Freeware)

member
*

คะแนน1138

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 10:48:39 AM »

โปรแกรมนี้ผมไม่มีครับ ถ้าส่งได้ผมขอหน่อยครับ ขอบคุณ ท่าน b.chaiyasith ล่วงหน้าเลยครับ  Cheesy Smiley
  และขอบคุณ คุณ พรเทพครับตอนแรกผมไม่กล้าไปลบมันครับ กลัวว่าข้อมูลต่างๆที่เก็บสระสมไว้จะลบไปด้วยครับ  Cheesy Smiley

member
*

คะแนน1138

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 11:07:31 AM »

โปรแกรม TuneUp ตัวใหม่อาจจะหน่วงเครื่องไปหน่อย เอาโปรแกรม CCleaner นี้ไปลงแทนก็ให้งานได้ดีเหมือนกันครับแถมเป็นฟรีแวร์

Download : CCleaner  (Freeware)

เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก ขอบคุณเยี่ยมยอดมากๆครับ โปรแกรมนี้พอโหลดเสร็จสั่งสแกนเรียบร้อยแล้ว เหตการณ์เก่าๆเมื่อวาน เปลี่ยนมาเป็นเหต
      การณ์ใหม่ๆ ของวันนี้แล้ว ออกจากระบบได้แล้วครับ ต้องขอขอบคุณ คุณ TongTang เป็นอย่างสูงครับ สำหรับโปรแกรมนี้ ยังไม่ต้องล้าง
      คุ๊กกี้ก่อนครับ ถ้ามีอะไรรุนแรงแล้วค่อยลบ คุ๊กกีครับ ยังไงก็ต้องขอขอบคุณ ทุกท่าน ที่กรุณาช่วยแนะนำครับ  Cheesy Smiley HAPPY2!!
TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 11:29:06 AM »

มิเป็นไรครับ ปกติผมก็ใช้อยู่ทั้งสองตัว  Tongue

เอาวิธีการใช้งานมาฝากครับ..

การใช้งานโปรแกรม Ccleaner (ccleaner.com)

การใช้โปรแกรม CCleaner Step by Step

TIP-TODAY – เทคนิคเล็กๆ น้อยๆ เมื่อใช้เจ้า CCleaner

Ccleaner เวอร์ชั่นใหม่มีอะไรดี

CCleaner โปรแกรมทำความสะอาดไฟล์ขยะและไฟล์ชั่วคราวต่างๆ ของวินโดวส์

member
*

คะแนน1138

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2008, 04:40:54 PM »

ขอบคุณ คุณ TongTang อีกครั้งครับทีนี้จะได้ใช้โปรแกรมแบบเต็มๆครับ  ขอบคุณ Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์