ทำไม IE ผมเป็นอย่างนี้...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 11, 2024, 03:51:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม IE ผมเป็นอย่างนี้...  (อ่าน 2936 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 02:54:45 PM »

เปิดคอมพ์ใหม่ๆเข้าเนทแล้วเป็นอย่างนี้ทุกครั้ง...เกิดจากอะไรครับ..เพื่อนๆท่านใดทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ  Cheesy Tongue

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 04:02:16 PM »

ก่อนเป็น พี่ไปใช้โปรแกรม Xsoft SpyCleanner หรือเปล่าครับเพราะโปรแกรมนี้มันจะแก้ในช่อง Home Page Address ให้เป็น /// ครับเข้าใจว่ามันคงกันพวกสปายแวร์ ที่ส่วนใหญ่ Address จะเป็น // ครับ เช่น htpp:// อะไรทำนองนี้ครับ

ให้พี่ลองคลิ๊กขวาที่ IE หรือไม่ก็ไปที่เมนู Tools เลือกหัวข้อ Internet Options ครับ
จากนั้นไปลบเครืองหมาย /// ออกแล้วใส่ URL ใหม่ครับ

ถ้าไม่หาย ให้กดที่ปุ่ม Use Defult ครับ แล้วกดปุ่ม Ok จากนั้นเข้ามาที่เดิมอีกครั้งครับ แล้วทำการเปลี่ยน URL ใหม่

ถ้ายังไม่หาย ให้ลองกดที่ Use Blank ครับ แล้วกดปุ่ม Ok จาสกนั้นก็เข้ามาที่เดิมอีกครังครับ แล้วเปลี่ยน URL

ถ้ายังไม่หาย คงต้องพึ่ง XP Manager ครับ  Tongue

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 04:06:43 PM »

อ้างถึง
ก่อนเป็น พี่ไปใช้โปรแกรม Xsoft SpyCleanner หรือเปล่าครับ
...แม่นเลยครับพ่อหมอ อิๆ  Lips Sealed Tongue
..ลองตั้งค่าใหม่แล้วไม่หายครับผม  Cry Cheesy
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 04:09:58 PM »

อ้างถึง
ก่อนเป็น พี่ไปใช้โปรแกรม Xsoft SpyCleanner หรือเปล่าครับ
...แม่นเลยครับพ่อหมอ อิๆ  Lips Sealed Tongue
..ลองตั้งค่าใหม่แล้วไม่หายครับผม  Cry Cheesy
ถ้าพี่ไม่ซีเรียส อะไร ก็ใช้ได้ตามปกตินะครับพี่ ไม่ได้มีข้อเสียอะไรแต่จะน่าเบื่อที่ต้องมาพิมพ์ URL ใหม่ทุกครั้งนี่สิ
งั้นพี่ลองใช้เจ้า XP Manager จัดการดูครับ หรือไม่ก็ TuneUP Utility จัดการครับพี่
 Tongue
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2007, 11:23:55 AM »

โดนแบบนี้เหมือนกัน ยังหาทางไม่เจอครับ

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์