มาอีกแล้ว STOP : OXOOOOOOOA
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 02:39:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาอีกแล้ว STOP : OXOOOOOOOA  (อ่าน 9826 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 06:36:31 PM »

มึนตึบ

ฉงน

หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:05:21 PM »

แรมกับไดร์เวอร์ครับ อันดับแรกจัดการแรมก่อนครับ อันดับต่อมาค่อยมาว่ากันที่ไดร์เวอร์ ..

แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็นที่แรมครับ .. ถ้าเปลี่ยนแรมแล้วแต่ยังเป็นอีก ก็ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ ..

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:39:21 PM »

งานเข้าสะแล้ว เอาแรมออกมาใช้ยางลบขัดก็แล้ว

มันยังมาอีก

cry2!!
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:43:32 PM »

ผมเคยเจออาการนี้เหมือนกันครับ พอจะเข้าวินโดว์มันก็มาเหมือนภาพของคุณ eskimo แล้วก็รีสตาร์ทใหม่วนเวียนอยู่อย่างนั้น [มีใวรัส autorun มากับเครื่องแต่ถอด HDD มาสแกนออกใปแล้วในตอนแรก]เลยลงวินโดว์ใหม่แต่ลงใม่ใด้ พอมันฟอร์แมตเสร็จแล้วเริ่มเซ็ตอัพมันจะค้างอยู่ที่ 4% ผ่านใป 1 ชั่วโมงก็ยังอยู่ที่ 4% เลยลองลงกับฮาร์ดดิสตัวอื่นดูก็ลงใด้ปกติครับ แต่ตัวเก่ายังเก็บข้อมูลใว้ใด้ ตอนนี้ก็ยังเก็บฮาร์ดดิสใว้อยู่ [ลองใปลงกับเครื่องอื่นก็เหมือนกัน]เป็นของ Western รุ่น WD1600AAJB-00WRA0 160GB  ใช้มาใด้แค่ปีเดียวเอง ใม่ทราบว่ามัน BAD แล้วใช่ใหมครับ ......... ขออนุญาติถามในนี้นะครับผม
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:59:34 PM »

คืนนี้ไม่นอนแล้ว คงต้องสั่งเบียร์มาสัก3 ขวด ลงใหม่

Beer o.c.
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:35:16 PM »

0.0
กินเรา3ขวดไม่พอ0.0
tu2522-LSVteam♥
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:46:57 PM »

ลองดูครับ เห็นว่าน่าจะครอบคลุม
http://support.microsoft.com/kb/314063/th

กลายเป็นกระทู้เชียร์เบียร์ ไปซะแล้ว   lv!
เป็นผม ยกลังครับ  ฉลองคอมพังทั้งที 
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:54:21 PM »

พี่ตู่พี่ชาแก่กำลังลงวินโดสใหม่ครับเสีย เบียร์3ขวดดีกว่าแก้ทั้งคืนเสียเบียร์เป็นลังครับ ดีใจจัง
TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 12:57:35 AM »

ถ้ามีอุปกรณ์หลายๆ ตัว ถอดออกให้หมดก่อนครับ
เหลือไว้เพราะที่จำเป็น ถ้าเป็นออนบอร์ดหมด
ให้ไปสั่ง disable อุปกรณ์บางตัวใน Bios ไว้ก่อน (เช่น sound, Lan)
(ว่าแต่สเปคเครื่องพี่ชาอะไรบ้างครับ) ขอทราบเมนบอร์ดด้วย

แต่ถ้าจำไม่ผิด HDD พี่เป็น sata ใช่ไหม

เรื่องกินเบียร์แล้วนั่งทำคอมนี่ นึกถึงพี่ที่รู้จักกันเลย
กินเข้าไปแล้วแทนที่จะทำเสร็จ กลับเจ้งหนักกว่าเดิม  Tongue

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 01:33:24 AM »

3 ขวดครึ่งไปแล้วกับ ลีโอ เป็ดพะโล้ ครึ่งตัว

ดีนีะเนี๊ยะที่อยู่ห่างพี่เล็ก ไม่งั้น

สั่งเป็ดฟาร์มพี่เล็ก กับไข่เป็ดต้มตานี

กับเบียร์เย็นๆ แล้วลง Windows XP PRO.SP3 ORLGINAL

ของอาจารย์โอ๋ บริจาคให้ไว้นานแล้ว

ที่แผ่นเขียนว่า JAN 2009

เสร็จสะที  ตีหนึ่งครึ่ง พอดี

sleep!!
dekwat♥
member
*

คะแนน458

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 11:12:17 AM »

คอมพ์ปรกติแล้วใช่ไหมครับอาจารย์ชา  ยินดีด้วยครับ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 11:35:51 AM »

มีเวอร์ชั่นใหม่แล้วครับพี่ ว่างๆ แวะมาเอาหรือไลน์ส่งไปให้ดี  ju_ju!!
ไม่ต้องมานั่งลงแล้ว Ghost ลงแป๊บเดียวก็เสร็จ ไดร์เวอร์หาให้เกือบจะครบทุกตัว  Tongue

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 09:35:33 AM »

คอมพ์ปรกติแล้วใช่ไหมครับอาจารย์ชา  ยินดีด้วยครับ

เกือบจะสมบูรณ์แล้วครับ ล่อไป 2วัน ไม่ได้นอนเลย

พี่ท่าน สบายดีนะครับ ไม่ค่อยได้คุยกันเลย

ส่วนผม ไม่ค่อยดี แก่แล้ว อืดอาดยือยาด

ใจมันสู้แต่กายไม่ค่อยไหวครับ

เมื่อก่อนแรงดีครับ แกะน้ำแข็ง 5-10 ก้อน สบายมาก

5-10 ก้อนก็ 5000-10000 บาท

รับตังค์เห็นๆSHOWฝีมือ ครึ่งวันรับ 5000-10000 บาท

แต่เดี๋ยวนี้ ไปแกะงานแต่งแถวสามโคก 2ก้อน หายใจไม่ทันครับ

มันจะตายเอา เหมือนหมาหอบแดดเลย

คิดดูสิ มีที่ไหน แกะๆไปเครื่องมือหลุดมือครับ

ใจหายเลยครับ นี่แสดงว่าเรา ใจสู้กายไปไหวสะแล้ว

ภาษิตจีนเค้าว่า ยอดเยี่ยมจรยุธท์ต่อให้เก่งมาจากไหน

ถ้าในสนามรบกระบี่หลุดมือถือว่า

ควรจะเลิกอาชีพได้เลย ถือว่า หมดสภาพคับพี่

ขอบคุณ

มีเวอร์ชั่นใหม่แล้วครับพี่ ว่างๆ แวะมาเอาหรือไลน์ส่งไปให้ดี 
ไม่ต้องมานั่งลงแล้ว Ghost ลงแป๊บเดียวก็เสร็จ ไดร์เวอร์หาให้เกือบจะครบทุกตัว  Tongue

อาจารย์โอ๋ครับ  ล่อไป 2วันเพิ่ง มานั่งหน้าคอมนี่หละ

คือไอ้ตัว stop : oxooooooooooA มันหายไปแล้วเมื่อลงคอมใหม่

ทำตามทุกอย่างคือในBIOS สั่ง DISABLE

ผมเอาแผ่นที่อาจารย์ให้ผมมาลง

ลงเสร็จ จอฟ้าหายไป แต่เสือกมาแถมจอดำให้

คืนนั้น ตีหนึ่งกว่า แล้วกะว่าจะนอนเลยไม่ได้นอนเลยจนสว่าง

มานั่งแก้จอดำอีก

ขยับสายแพร sata ก็แล้วครับ CHECK สายไฟHDD.ผ่านครับ

อ้าว ไม่จบ มา ตลอด ต้องใส่แผ่นCD.ถึงจะเปิดเข้าหน้าคอมได้

เลย FORMAT เครื่อง ลงใหม่ ก็ไม่หาย

นี่เลยไม่รู้ว่า อาการที่มันเกิด มาจากไหน?

7 โมงเช้า แล้ว เล่น ข้าวต้มกระดูกหมูไปสอง

เอาเครื่อง ลงไปชั้นล่างหน้าบ้าน

จัดการ ใช้ ไดร์โว่ เป่า ทั้งหมดในเครื่อง

ตรงส่วนที่เป็นพัดลมเอาตะเกียบ ขัดไว้ไม่ให้มันหมุน

เอาไดร์โว่ ล้างแอร์เป่า เสร็จ

สายแพร SATA  ผม สลับข้างมันเสียบยัดเข้าที่เดิม

ตัวถ่าน ที่เป็นคล้ายๆเหรียญบาทใหญ่ ถ่านแบต

ผมถอดออกมา ทิ้งไว้สักพัก จนเป่าเสร็จ ใส่ไปใหม่

แล้วเข้าBIOS ตั้งค่าเวลาใหม่ ตรงตั้งค่าเวลา

มันตั้งวัน SUN - MON ไม่ได้ 

ตั้งค่า TIME ได้ แต่ วันไม่ตรงกัน 

SUN  22  8  2010  09.05 AM. 

มันเป็น  WED. 22 8 2010  .9.05 AM.

ตรง WED. แก้ไม่ได้

เลย ลงมันไปก่อน แล้วมาแก้ที่ ทากบาร์

เสร็จแล้วครับ ตอนนี้เครื่องปกติ สีฟ้า สีดำ ไม่มาเยี่ยมแล้วแต่ไม่รู้ว่า

ที่แก้ไป มัน ถ่านแบตหรือสายแพรSATA ที่สีดำมันมาเยี่ยม

อาจารย์โอ๋ครับ

มีเวลา ช่วยส่งแผ่นที่ว่ามามั่งครับ

บอกวิธีใช้ย่อๆมาพอสังเขป ว่าใช้ยังไง

ไม่รู้วิธีใช้ เดี๋ยวจะเหมือนเมียผม

ผมเป็นแผลร้อนในในปาก บอกเมียไปหยิบเคนาล็อคมาใส่ปากให้หน่อย

แกไปหยิบ FUNGISIL-T กล่องเหมือนกัน ตาก็มองไม่ค่อยเห็นตัวหนังสือมันเล็ก

มาทาให้ อ้ายเราว่ายามันแปลกๆ ไปหยิบแว่นมาดูข้างกล่อง

FUNGISIL-T ใช้รักษาขี้กลากตามง่ามเท้า ขี้กลากตามขาหนีบ

เฮ่อ แก่แล้วแก่เลย

ปรีชา เผ่าเจริญ 179 หมู่บ้านชมฟ้า ซอยรังสิต-นครนายก64

ประชาธิปัตย์ ธัญบุรี จ. ปทุมธานี 12130

กราบขอบคุณ กองเชียร์ทุกคนข้างสนามด้วยนะครับ

ขอบคุณ

member
*

คะแนน985

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 11:47:33 PM »

ขึ้นจอดำ เพราะไม่ได้ไปปิด auto update หรือเปล่าพี่
ในกระทู้เก่า รู้สึกจะมีแนะนำไว้แล้วนะครับ สำหรับอาการจอดำ
เพราะโดนตัวตรวจจับวินโดเถื่อนของไมโครซอฟ
ถ้า HDD ไม่มีข้อมูลอะไรสำคัญหรือสำรองลง External HDD หมดแล้ว
แนะนำให้ Format ใหม่ทั้งลูกเลยครับพี่ แล้วแบ่งพาทิชั่นใหม่  Shocked

หลังจากลงวินโดเสร็จ ลงไดร์เวอร์เรียบร้อยแล้ว ก็ลงตัวแก้ WGA สะเลย (เคยให้ไปแล้ว ไม่มีก็หลังบ้านครับ)
เสร็จแล้วให้ลงตัวหยุด AutoRun ก่อนเพื่อนเลย (ลงเจ้า CPE17)
จะได้ตัดปัญหาเวลาเอาแผ่น เอา External หรือทัมไดร์มาเสียบลงโปรแกรมเสริม

เดี๋ยวเคลียร์งานราษฎร์ใช้ชาวบ้านเขาเสร็จหมดแล้ว จะส่งแผ่นไปให้นะครับพี่  Tongue

ขอบคุณมากครับอาจารย์ WGA. มีแล้วครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์