รบกวนเรื่องการหุ้มหนังตู้ลำโพงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 11:36:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องการหุ้มหนังตู้ลำโพงครับ  (อ่าน 14194 ครั้ง)
junjung
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:08:50 PM »

อยากรู้วิธีหุ้มหนังตู้ลำโพง หุ้งแผงขางประตู้อ่ะคับ ว่าที่สวยๆเขาทำกันยังไงบ้าง
ใครมีรูปก็ขอรบกวนโชว์หน่อยนะครับเป็นวิยาทานน่ะครับ ขอบคุณครับ

MUN99
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2008, 04:44:15 PM »

นั่นจิคับผมก็อยากหาความรู้
ในตรงมุมเค้าทำงัยให้เรียบ ดึงหนังยังงัย งง
numn101
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 12:04:09 AM »

1.(ถ้าเป็น pvc เช่นมีลายไม้ต่าง ๆ) ให้ติดกาว pvc ด้านเรียบให้แห้งก่อน แล้ว ทากาวบริเวณส่วนโค้งมุมที่จะติด  และ เฉพาะตรงมุมให้ใช้เตารีดรองด้วยผ้าสองชั้น  นาบให้แผ่น pvc อ่อนตัวแล้วดึงให้ยึดพอดีกับมุม แล้วแปะลงไปให้ติดกับกาว ดึงไว้สักพักจนกาวไม่ลื้น แล้วทำด้านอื่น ๆ ต่อไปครับ
2.(ถ้าเป็นหนัง) ให้ทากาวยางแล้วแปะด้านเรียบก่อน ต่อมาด้านมุมต้องใช้ตัวช่วยคือให้ทากาวที่ด้านที่จะติดกาวก่อน แล้วตอนแปะหนังให้ดึงหนังเลยออดมาแล้วใช้ไม้ตอกตะปูทับหนังกับไม้อื่นไว้ก่อนให้กาวพอแห้ง แล้วจึงตัดส่วนเกินออกครับ

ลองทำดูครับใด้ผลแน่นอนครับ กาวให้ใช้กาวตราด๊อกนะครับ ตราอื่นไม้ได้เรื่องเวลาติดมันจะไม่เรียบมันจะเป็นเม็ดกาวอยู่ใต้หนัง
MUN99
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 11:57:18 AM »

ขอบคุณขอบคุณมากคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์