เรื่องที่ 3 ค่ะ ปัญหาของวงจร

เรื่องที่ 3 ค่ะ ปัญหาของวงจร

(1/2) > >>

PONAT:
ตัวแรกรีโมทรถบังคับค่ะ ใส่ถ่านตอนแรกไฟติด แต่พอลองปรับปุ่มซ้ายขวา ไฟดับ เล่นไม่ได้ ต้องถอดถ่านใส่ใหม่ แต่พอปรับปุ่มก็ดับอีก

PONAT:
ตัวที่ 2 รีโมทรถบังคับล้อโต ตัวสีส้มเดิมใช้งานไม่ได้ อยู่ๆไฟติดเฉย ไม่รุ้ใช้ได้หรือเปล่าเพราะรถของมันเจ็งอยู่ แต่ไอ้ตัวข้างๆที่เคยใช้ได้กลับใช้ไม่ได้ ขยับถ่านและทำทุกย่างแล้ว ไฟเดินดี แต่หลอดไฟไม่ติด (ตอนวัดค่าโอมห์ติด)

ภาพรวมๆ
1.วางเทียบให้ดู ว่าสีส้มคือตัวที่เคยถามไว้ข้างบน ไอ้ตัวที่แกะใช้กะรถตีโตคันข้างๆ (ใช้สีส้มแทนไม่ได้)
2.สีสัมไฟติดค่ะ
3.วงจรมันค่ะ
4.ตัวสัมผัสกะวงจร
5.ภาพชัดๆ ด้านหน้า
6 ภาพด้านหลัง

PONAT:
ตัวที่ 3  เป็นพัดลมติดรถเข็น ซ่อมใบพัดหมุดแล้ว แต่วงจรไฟหน้าใบพัดเสีย ตัวรังถ่านแบบกระดุมมี 2 จุด ขาหัก 1 ข้าง เนื่องจากแงะหนักไปหน่อย อยากโมใหม่ต้องทำอย่างไรค่ะ เคยเห็นเขามีลายวงจรสำเร็จรูปขาย คนขายเขาบอกว่าคนซื้อไปตัดแบ่งใช้ เขาใช้กันอย่างไงค่ะ แนะนำยาวๆหน่อยนะคะ ไม่ค่อยมีความรู้แต่ใจรัก วัดค่าแล้วไฟติดค่ะ

หลอดไฟ:
อ้างถึง

ตัวแรกรีโมทรถบังคับค่ะ ใส่ถ่านตอนแรกไฟติด แต่พอลองปรับปุ่มซ้ายขวา ไฟดับ เล่นไม่ได้ ต้องถอดถ่านใส่ใหม่ แต่พอปรับปุ่มก็ดับอีก
ลองเปลี่ยนถ่านก้อนใหม่

PONAT:
ลองเปลี่ยนแล้วค่ะ ยังใช้ไม่ได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป