ถามวิธีใช้เครื่องลงโปรแกรมเมมโมรีของอ.สุพจน์ 007
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 07:45:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวิธีใช้เครื่องลงโปรแกรมเมมโมรีของอ.สุพจน์ 007  (อ่าน 4197 ครั้ง)
mar162
member
*

คะแนน11

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:41:11 PM »

หากไม่ถูกก็ได้โปรดอภัยด้วยนะคะ..
- หนูได้ซื้อเครื่องลงโปรแกรมเมมโมรีจากอ.สุพจน์ 007 มานานแล้ว แต่ไม่ได้ใช้ ทิ้งไว้นาน ข้อมูลการใช้เอาเก็บไว้ในคอม.พอคอมเจ๊งหายหมด เหลือแต่แผ่น รายละเอียดต่างลืมหมดค่ะ รบกวนเพื่อนสมาชิกเวปด้วยนะคะ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:55:48 PM »

เอาแผ่นใส่แล้วดูรูปแล้วคลิกดูทีละรูปครับ มันจะได้ช่วยเตือนความจำขึ้นมาครับลองดู HAPPY2!!
mar162
member
*

คะแนน11

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:31:35 PM »

เปิดดูแล้วค่ะ แต่ไม่เข้าใจตรงที่เราเอาไอชีตัวเก่าใส่ลงไปแล้วให้เครื่องอ่านดูว่ามันดีหรือว่ามันเสีย
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:56:16 PM »

นี่ครับ HAPPY2!!
mar162
member
*

คะแนน11

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:20:28 PM »

ลุงน่ารักจัง....ได้เบอร์ลุงแล้วว่าง ๆ จะโทรหาเด้อ  คิดถึง...
**ตอนให้มันอ่านก็ทำเหมือนกัน แต่มันเป็นเบอร์นี่ลุง L08 (TV.PANA รุ่น TC-21PM50B) หาเบอร์นี่ในบล็อก เลือกเบอร์ 24C16 - เลื่อนลงมาจนหมด ก็ไม่มีเบอร์ L08 (ชิปติดไต้ปริ้น)
mar162
member
*

คะแนน11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:50:17 PM »

Embarrassedลุงน่ารักจัง...... Lips Sealed
**ตอนให้มันอ่านหนูก็ทำแบบนี้เหมือนกัน แต่ในบล็อกกรอบเล็กๆตรงขวามือด้านบน ( 24C16) เลื่อนตามลูกศรลงมาดูจนหมดก็ไม่มีเบอร์ L08 (ชิปติดไต้ปริ้น) ของPANA
 สงสัยตรงนี้ค่ะ พอเราเอาใอชีใส่ลงไปในเครื่องลงโปรแกรมแล้วเราคลิกที่รูปไอชีมีลูกศรให้มันอ่านน่ะ มันจะอ่านตัวไอชีมันเหรอคะ
1.ถ้ามันเสีย มันอ่านได้ไหม
2.พอเราใส่มันลงไปให้มันอ่าน มันจะออกมาไหมว่าตัวมันเป็นแบบหรือรุ่นอะไร
3. เราไม่รู้ว่าตัวมันยังใช้ได้หรือไม่ เราได้ไฟล์ที่่ีตรงรุ่นมาแล้วก๊อปลงเลยได้ไหม
4.ลองทำดู ก๊อปลงเลยผลแถบสีเขียววิ่งขิ้นสองครั้ง แต่ครั้งที่สอง พอวิ่งขึ้นสุดปั๊บ ก็ขึ้นหน้าจอเป็นเออเร่อ
ไม่ทราบว่าคุณลุงพอจะเข้าใจหรือไม่ ถ้าไม่เข้าใจก็ถามได้นะคะ  embarrassed7thank2
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 06:07:00 AM »

icแบบแป่ะปริ๊นผมไม่เคยใช้ครับจรึงตอบไม่ได้
  1ถ้ามันเสียมันจะอ่าน ได้มั้ย ไม่ได้เพราะบางทีคลิกให้อ่านเครื่องถึงกับค้างต้อง รีฯใหม่
  2พอใส่ให้อ่านมันจะไม่บอกหรอกครับว่าเป็นแบบหรือรุ่นอะไร
  3เราไม่รู้ว่าตัวมันยังใช้ได้หรือไม่ ได้ไฟล์มาแล้วก็ก๊อปลงไปเลยได้มั้ย ได้ครับแต่เบอร์icต้องตรงกัน
  4ลองทำดูก๊อปลงไปเลย แถบสีเขียววิ่งขึ้นสองครั้ง  ครั้งแรกจะเป็นการลบของเดิม ครั้งที่สองจะเป็น
  การลงไฟล์ใหม่แต่ถ้า เออเร่อ ic ตัวเก่าอาจใช้ไม่ได้ครับ มันเลยขึ้น เออเร่อลองหาซื้อตัวใหม่ดูครับ
  แต่การก๊อป icนี่ผมเคยก๊อป คนละเบอร์ยังใช้ได้เลยเพราะทดลองดูไม่อยากให้มันลบ ตัวเก่าเพราะ
  ตอนนั้นผมยังใหม่อยู่สำหรับการใช้งาน เครื่องลงโปรแกรมครับ ขอให้คุณลองหาซื้อ ic ตัวใหม
  และเป็นเบอร์เดิมมาก๊อปดูครับ แต่ผมก็ไม่แน่ใจนะว่า เครื่องจะใช้ก๊อปเบอร์ที่ไม่มีในรายการ
  ของมันได้  ต้องลองดูครับ ตัวหนึ่งไม่กี่บาทถ้าไม่ได้อย่าว่ากันน้ะครับ เพราะผมก็ยังไม่เคยก๊อป
  ข้ามเบอร์ที่มันไกลกันและในรายการมันไม่มีบอกไว้ การลองถูกลองผิด เป็นครูชั้นเยี่ยมครับ  THANK!! Smiley
mar162
member
*

คะแนน11

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:48:03 AM »

ขอบคุณ  บางอ้อแล้วลุง THANK!!
ขอบคุณ ๆ ลุงมากค้า.....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์