ช่วยแนะนำทีครับพริ้นเตอร์ kyocera Ecosys Fs-1020D ไฟกระพริบ3 ดวง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 11:06:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีครับพริ้นเตอร์ kyocera Ecosys Fs-1020D ไฟกระพริบ3 ดวง  (อ่าน 6243 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 09:23:28 AM »

ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ ใส่โทนเนอร์เข้าไปแล้วก็ยังกระพริบอยู่ 3 ดวงเหมือนเดิมครับ สีเขียว2 ดวง สีส้ม 1 ดวง นับจากข้างบนครับ โทนเนอร์ มันไม่มีเสียงวอม ไม่หมุนครับ ในช่วงที่เราเปิดไฟแล้วเปิดฝา แล้วใส่โทนเนอร์เข้าไปครับ ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:38:01 PM »

ตอนนี้รื้อทำความสะอาด ดูชุด Fusrue ครับ มีกระพลาสติตแผ่นใส ไปติดที่ชุด ceramic ชุดทำความร้อน คิดว่าเอาออกแล้วมันจะปกติ ก็ยังอาการไฟกระพริบ 3 ดวงที่ว่า จะสลับ กันครับ ครั้งแรกจะกระพริบขึ้นทั้ง 3 ดวง ครั้งที่ 2 จะกระพริบดวงที่ 2 สีเขียว ดวงเดียวครับ  อย่างนี้ชุด ฟิวซิ่ง จะซ๊อตหรือเปล่าครับ ช่วยแนะนำด้วย ครับ  ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 01:25:02 PM »

แต่ก่อนก็ปกติครับ ลูกค้าเอาแผ่นใส ไปปริ้น แผ่นใสไปติด แกะออกจาชุดฟิวซิ่ง แล้วยังไม่ได้ครับอาการอย่างที่อธิบายไปเบื้อต้นครับ อย่างนี้เป็นไปได้ไหมครับ ว่าชุดฟิวซิ่งมันเสีย หรือซ๊อตไปแล้วครับ มันจะมี ตัวเทอร์โมใช่หรือเปล่าครับ อยู่ด้านล่าง ตัวฟิมล์กับหลอดทำความร้อน พอดีเอามิเตอร์วัดดูตัว หลอดทำความร้อนแล้วก็ไม่ขาดน่ะครับ หรือว่าตัวเทอร์โมฟิวเสีย จะเป็นอาการไฟกระพริบ 3 ดวง สลับ 1 ดวง หรือเปล่าครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 05:14:39 PM »

ขอคำแนะนำ เรื่องเทอร์โมฟิว ด้วยครับ มันใช่เทอร์โมฟิวส์หรือเปล่าครับ ตัวกลมๆ คล้ายๆ ที่อยู่ในกระติกน้ำร้อนเลยครับ วัดแล้วไม่ขึ้นครับ ใครพอจะทราบฟิวซิ่งรุ่นนี้บ้างชวยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 05:48:26 PM »

ใครพอจะรู้บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ มันใช่เทอร์โมฟิวส์หรือเปล่าครับ ที่อยู่ใต้หลอดทำความร้อน ในชุดฟิวส์ซิ่งพริ้นเตอร์รุ่นนี้น่ะครับ วันแล้วเข็มมิเตอร์ไม่ขึ้นครับ แบบว่า อย่างอื่นมันไม่เสียครับ โทนเนอร์ก้อลองเปลี่ยนแล้วครับ ไม่หาย ถ้าซื้อฟิวส์ซิ่งเซ้ต มันแพงครับ ว่าจะลองหา อยากทราบข้อมูลเรื่อง พริ้นเตอร์ ชุดฟิวส์ซิ่งรุ่นนี้ด้วยครับ เพิ่งเคยซ่อม ครั้งแรก รุ่นนี้ น่ะครับ  จะแยกซื้ออะไหล่ มาลองดูครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:03:09 PM »

ลองไปหา ซื้อเทอร์โมฟิวส์ มาลองดูก่อนดีกว่า เสี่ยงดู เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย แน่ๆ ชุดฟิวส์ซิ่งทั้งชุดก้อ 2000 ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำ ขอบคุณ Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์