เครื่องซักผ้า LG -WF-T1135TD ไม่ทำงานเป็นบางครั่ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 12:48:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า LG -WF-T1135TD ไม่ทำงานเป็นบางครั่ง  (อ่าน 5601 ครั้ง)
nukool
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 11:59:56 PM »

เป็นเครื่องหยอดเหรียณ   เอาผ้าใส่เเล้วหยอดเหรียณเครื่องก็สั่งทำงาน เปิดน้ำเข้า ถึงระดับตัดน้ำเข้าก็เริ่มซัก   ซักไปสักพักเครื่องเริ่มกลับมาทำงานใหม่     บางครั่งก็หยุดนิ่ง   บางครั่งก็ไม่ทำงาน    เจ้าของได้ซ่อมศูนบริการเเล้วเขาเปลี่ยนเเผงโปรเเกรม (เครื่องซักผ้า) มายังไม่หาย   บอกวิธีไล่วงจรหน่อยครับ   เเละถ้าเเผงโปรเเกรมเสียมีวิธีซ่อมอย่างไรบาง

cyberchui
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน25

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 09:28:29 PM »

อาจารย์จุ๋มยังไม่เข้ามาตอบ ผมเลยขอกล้อมแกล้มไปก่อนละกันครับ
     คุณนุกูลจะต้องเช็คให้ได้ว่าเป็นที่วงจรหยอดเหรียญ หรือว่าเป็นที่แผงควบคุม อันดับแรก ให้เช็คแผงควบคุมก่อน โดยตัดชุดวงจรของเครื่องหยอดเหรียญออก แล้วลองสั่งงานดู คอยสังเกตุว่าเครื่องทำงานอย่างไร หยุดที่ขั้นตอนไหน หน้าปัทม์เครื่องซักผ้าขึ้นสัญลักษณ์อะไร แล้วรายงานอีกที จะได้วินิจฉัยได้ครับ แต่ถ้าหากว่าซักแล้วปรกติทุกอย่าง (ถ้าจะให้แน่ใจซักหลายๆ รอบจะได้มั่นใจ)ก็แสดงว่าเป็นที่วงจรหยอดเหรียญ ให้ลองต่อแล้วลองหยอดเหรียญสั่งงานดู คอยสั่งเกตุที่หน้าจอกล่องหยอดเหรียญว่า ก่อนหยอดเครื่องแสดงเลขอะไร หยอดเหรียญแล้วเครื่องแสดงเลขอะไร และถ้าหากเครื่องเริ่มงานใหม่ ที่กล่องหยอดเหรียญแสดงเลขอะไร
changair
Full Member
member
**

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 01:30:47 PM »

ต่อสายไฟACเข้าวงจรเดิม ทดสอบบอร์ดควบคุมของเครื่องก่อนครับ
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:58:27 PM »

ก็ลองแยกดูซิครับ ว่าเสียส่วนไหน ระหว่างตู้หยอดเหรียญ กับเครื่องซักผ้า ไม่เอา

จะได้วินิจฉัยถูก

nnam
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:33:42 PM »

ผมเเก้ได้ครับ...ผมผลิตเครื่องหยอดเหรียญสนใจติดต่อสอบถามฟรีครับคุณอ้วน0865713579 เยี่ยมมากหาย100เปอร์เซอร์ เครื่อง1135เป็นระบบไม่มีออโต้ครับเมื่อใส่กับหยอดเหรียญไม่ถูกต้องเครื่องมักจะตัดการทำงานครับ
nnam
member
*

คะแนน4

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:42:22 PM »

วิธีต่อเครื่องหยอดเหรียญส่วนที่ไปควบคุมระดับน้ำของเครื่องซักผ้าห้ามต่อครับเเล้วเครื่องจะไม่มีปัญหา..จุดที่ต่อสายไฟเครื่องซักไฟฟ้าต้องนิ่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์