อยากตั้งระหัสก่อนเข้าวินโดว์....ช่วยทีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 05:00:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากตั้งระหัสก่อนเข้าวินโดว์....ช่วยทีครับ  (อ่าน 6189 ครั้ง)
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 04:06:20 PM »

ผมลองตั้งค่าดูแล้วครับ บางทีก็ตั้งได้ แต่บางครังก็ตั้งไม่ได้  แต่ตอนนี้ลองทำดูแล้วยังไม่ได้เลยครับ มันขึ้นให้เฉพาะตอนพักหน้าจอ  Angry แต่ตอนบู๊ตเครื่องขึ้นมาไม่เห็นมันถามหาระหัสเลย ช่วยหน่อยครับ.. Tongue
 (น้องแอบเปิดเล่นเกมส์อยู่เรื่อยเลย  Angry)

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.

tonkla_mobile
วีไอพี
member

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 07:13:07 PM »

ใช้อยู่กี่ user ละครับ ปกติตั้งในวินโดก็ไม่น่าจะมีปัญหา เข้าด้วย admin หรือเปล่า
ลองดูที่กระทู้นี้...

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=2516.0

tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2007, 08:13:31 PM »

ขอบคุณครับคุณ.....tonkla_mobile  Embarrassed  Tongue

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 09:57:28 AM »

ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ แถมไปกันใหญ่  Roll Eyes  Tongue

witsanu
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 10:13:51 AM »

ลองไปที่
start ไปที่ run  แล้วพิมพ์   syskey   คลิ๊กที่  update  แล้วเลือกที่  password  startup  แล้วตั้งรหัสตามใจชอบ  รีสตาทร์ เครื่องแล้วดูผลงานครับ

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 12:00:06 PM »

ทำไม ทำไม่ได้หนอ..  Sad
ได้ทำแบบในรูปไหม (หรือทำขั้นตอนแบบที่สมาชิกข้างบนบอกก็ได้)
แต่ยังแปลกใจว่าทำไมไม่ได้ ทำอะไรผิดขั้นตอนไปหรือเปล่า
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2007, 10:59:17 PM »

ยังไม่ได้ครับคุณ TongTang  ขั้นตอนที่ 4. มันไม่เห็นขึ้นเลยครับ
 ส่วนวิธีของคุณ  witsanu   ได้ผลครับ แต่หน้าตาตอนล็อกอินมันแปลกๆนะครับ
มันไม่เหมือนชาวบ้านเขาน่ะ  ชี้แนะด้วยครับ  Angry Tongue

makkawat1234
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 10:08:12 PM »

ลองเลือกที่Start-LOG off  ดู
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 07:21:01 PM »

ทำดูแล้วครับ พอ LOG off แล้ว ก็เห็นหน้าต่างที่เราตั้งไว้อยู่หรอก พอใส่รหัสเข้าไปก็เข้าได้ แต่พอ ชัตดาว
แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ มันก็เข้าวินโดลว์เลย ไม่เห็นมันถามหารหัสอะไรเลย อ๊ะ... Angry..มึนแล้วครับ... Tongue

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2007, 10:23:39 AM »

ความจริงแล้วไม่น่ามีอะไรพลาดนะครับ ทำอย่างที่ท่าน TongTang เรียนไว้ก็ถือว่าถูกต้องแล้ว แต่ที่ท่านแจ้งมาว่า ทำแล้วไม่สำเร็จ เปิดเครื่องขึ้นมา ยังไม่มีให้ใส่รหัสนั้น ให้ท่านลองทำเพิ่มเติมดังนี้นะครับ

1. คลิ๊กที่ปุ่ม Start เลือกหัวข้อ Run ครับ
2. จากนั้นพิมพ์คำว่า control useraccounts2 ลงไปแล้วคลิ๊กที่ปุ่ม OK ครับ
3. จากนั้น มันจะเปิดหน้า User account ขึ้นมา ให้ดูด้านบน ที่ว่า Users must enter a username and password to use this computer ครับ ให้ใส่เครื่องหมายถูกไว้ตรงในช่องด้านหน้าครับผม แล้วไปคลิ๊กปุ่ม OK ด้านล่างครับ

Smiley
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 12:13:18 AM »

พึ่งนึกได้ ว่าเคยแก้อาการในรูปแรกที่ขึ้นแบบนี้ แทนที่จะเป็นแบบรูปที่สอง
วิธีแก้ให้ไปที่  Control Panel  คลิก  User Accounts จากนั้นทำตามรูปที่แนบมาได้เลยครับ  Tongue
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 01:04:03 PM »

ทำดูแล้วครับ พอ LOG off แล้ว ก็เห็นหน้าต่างที่เราตั้งไว้อยู่หรอก พอใส่รหัสเข้าไปก็เข้าได้ แต่พอ ชัตดาว
แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ มันก็เข้าวินโดลว์เลย ไม่เห็นมันถามหารหัสอะไรเลย อ๊ะ... Angry..มึนแล้วครับ... Tongue
ตกลงได้หรือยังขอรับ ถ้ายังไม่ได้กระผมคิดว่าเครื่องคงติด auto log on อยู่หรือเปล่าขอรับ ในเครื่องมีอยู่กี่ user account ขอรับแล้วตอนที่เปิดเครื่องครั้งแรกเครื่องโหลดเข้า user ไหนขอรับ แล้วในเครื่องมีโปรแกรม Tweak UI อยู่ไหมขอรับ เพราะโดยปกติทำตามที่ท่านท่องทางเรียนแจ้งก็ไม่น่ามีปัญหานะขอรับ เพราะถูกต้องทุกขั้นตอน

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 12:58:39 PM »

ได้แล้วครับ ทำตามที่คุณ winai4u  แนะนำสำมะเร็จครับ  Embarrassed  และก็ตามที่คุณ TongTang  แนะนำด้วย
ตอนที่มันไม่ขึ้น swinch user ก็สำมะเร็จอีกแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ แต่อยากกลับไปที่   Computer Administrater สำหรับผู้ดูแลระบบ  แต่พอคลิก LOG off แล้ว  มันก็ขึ้นอย่าภาพครับ
คือเป็นหน้าต่างเดิมและมีอันเดียว มันไม่ขึ้น Administrater มาให้เลือกเลยอ่ะ Tongue Cry ช่วยอีกหน่อยน่ะครับ Tongue

cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 12:20:33 PM »

ต้องเข้า safe mode ขอรับถึงจะมองเห็น user ของ administrater

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์