พี่ ๆ ครับ อยากซ่อมเป็นบ้าง ไม่อยากส่ง บ. เบี้ยก็น้อย แม่ก็ว่า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 04:39:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ ๆ ครับ อยากซ่อมเป็นบ้าง ไม่อยากส่ง บ. เบี้ยก็น้อย แม่ก็ว่า  (อ่าน 5186 ครั้ง)
p,pradit
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 09, 2008, 10:22:51 PM »

เพาเวอร์ บอสเทค สวิทชิง  1500w.  1u  เฉพาะข้างช้าย ต่อลำโพงเปิดเครื่อง  ยังไม่ทันจะได้ฟังเพลงสักเพลง จะว่ามี  อี...หนู /จิงหรีด/แมงสาบ  ร้องก็ไม่ใช่  แบบว่ามีเสียงเดือดๆ แค่รกๆแค่รคๆ  เป็นช่วง ๆ    บางวันก็เป็น   บางวันก็ไม่เป็น  แต่ส่วนใหญ่จะเป็น  ว่าจะลองเสี่ยงเปลี่ยน tr  ขยายดู  ก็เยอะเหลือเกิน  แถมเบอร์เขาลบทิ้งซะอีก  ไม่รู้จะลบทำไม่   ช่วยๆหน่อยน่ะครับพี่ๆ    ขอขอบคุณมากครับผม

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 08:56:47 AM »

จัดแบบลูกทุ่งให้ ..........ทำปริ้น ย้ำหลวมต่างๆ  เปิดทิ้งไว้ดูอาการ...........หายดีไป/ถ้าไม่หาย ...ก่อนอื่น ถอดขา ทรานซิสเตอร์ ขยายออกให้เหลือเฉพาะที่สามารถทำงานได้ ข้างละ 2 ตัวพอ....จากนั้น สลับทรานซิสเตอร์ระหว่างซ้ายที่เสีย /กับข้างขวาที่ดี   ในกลุ่มของ Diff / Drive  TR ขยายไม่เสีย จะเสื่อมอยู่ที่  Diff / Drive   ให้ทำด้วยความระมัดระวัง และสังเกตุ  ทุกครั้งที่ถอดออกสลับให้ ทำเป็น  / จด Record ใว้ เดี๋ยว พลาด เสร็จแล้วเปิด ดูอาการ.........ว่าเครื่องกลับไปเสียข้างตรงข้ามหรือเปล่า....ถ้าไช่ก็เปลี่ยนชุด Diff / Drive  ที่ย้ายมา   ส่วนมากจะเสียที่  Diff  ครับ  ท่านอื่นต่อ...........
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 09:39:48 AM »

ไม่อยากส่ง บ. ก็ส่งให้คุณ pkkel ซ่อมก็ได้ครับ  Tongue

pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 10:03:18 AM »

ไม่อยากส่ง บ. ก็ส่งให้คุณ pkkel ซ่อมก็ได้ครับ  Tongue
สวัสดีครับครู....ผมว่าจะไม่ชงแล้วนะ.... Cheesy Cheesy  Cheesy Cool
somsak.sam1
member
*

คะแนน8

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 10:46:50 AM »

รุ่นนี้น่าจะเป็นรีเลย์ที่ชุดป้องกันลำโพงเสียครับเคยเจอแล้วครับเปลี่ยน
ได้เลย ถ้าไม่ใช่รีเลย์ให้ดูกล่องดำๆ อาจจะหลวมหรือนำทรานซิสเตอร์มาต่อแทนภายนอกได้ครับลองดูวงจรอยู่ในเวฟแต่จำไม่ได้ครับ  หรือโทรมาครับ 0814759422  ยินดีแนะนำครับ
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2008, 10:53:03 AM »

เจ้าตัวนี้แหละผีชอบหลอกของผม เปิดอยู่ดี ได้กลิ่นมีควัญขึ้น แต่ดีที่โพรเทกตัดก่อ่น
พยายามเปิดเครื่องไหม่ แต่โพรเทคไม่ยอมตัดเลยเปิดฝาเครื่องออกเช็กข้างใน
 อารการเอ้าพุดเสีย
ผมจัดการถอดเอ้าพุตออกมาเช็กไม่เสียสักตัว อ่าวงงเลยเรา เช็กไดว์ไม่เสียอีก
ตัดสินใจใส่กับคืน หายเป็นปกติ ทำเอางงเลย
แต่ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่มีปัญหาไดเลย
***หมายสายแต่ละเส้นด้วยนะเพราะเขาใช้สีเดียว เครื่องนี้เล็กขอ้นข้างรื้อยากหน่อย

ทุกๆท่านคือครูเรา
ArichaiGroup
member
*

คะแนน4

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 01:04:35 AM »

เจ้าตัวนี้แหละผีชอบหลอกของผม เปิดอยู่ดี ได้กลิ่นมีควัญขึ้น แต่ดีที่โพรเทกตัดก่อ่น
พยายามเปิดเครื่องไหม่ แต่โพรเทคไม่ยอมตัดเลยเปิดฝาเครื่องออกเช็กข้างใน
 อารการเอ้าพุดเสีย
ผมจัดการถอดเอ้าพุตออกมาเช็กไม่เสียสักตัว อ่าวงงเลยเรา เช็กไดว์ไม่เสียอีก
ตัดสินใจใส่กับคืน หายเป็นปกติ ทำเอางงเลย
แต่ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่มีปัญหาไดเลย
***หมายสายแต่ละเส้นด้วยนะเพราะเขาใช้สีเดียว เครื่องนี้เล็กขอ้นข้างรื้อยากหน่อย

พูดน่ากลัวจังเลยครับ ถ้ามีแบบนี้ด้วย ผมจะไม่กล้าอยู่ใกล้เครื่องเลย  ดึกๆ  อ่ะจึ๋ย 

p,pradit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2008, 11:24:21 AM »

ผมขอขอบคุณพี่ๆสมาชิกทุกท่านมากๆ ใจดีและให้คำแนะนำที่ดีมากมาย ทำให้สมาชิกตัวเล็กๆอย่างผมและสมาชิกท่านอื่นที่อาจไม่รู้ได้รับความรู้เพิ่มเติมและความอนุเคราะห์จากพี่ๆชาวสมาชิก ขอให้เว็บนี้เจริญๆรำรวย
อยู่คู่กับสมาชิกทุกท่านต่อไป

ลฃ
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2008, 07:55:25 AM »

เครื่องเสร็จหรือยัง ครับ.....หรือว่าเสร็จเครื่องไปแล้ว...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์