printer leserjet hp 1300n อยากถามผู้รู้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 11:08:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: printer leserjet hp 1300n อยากถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 4782 ครั้ง)
tirawut
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:14:50 PM »

printer leserjet hp 1300n อยากถามผู้รู้ครับ  อาการคือเวลาโหลดกระดาษแล้ว มันจะโหลดต่อเนื่องครับ ทำให้ กระดาษ ที่โหลด ตอนสั่ง ปริ้นติด และ แผ่น ที่ 2 ก็ติดตาม กันครับ  ติดค้าง ในเครื่องเลยครับ

เวลาสั่ง ปริ้น 1 แผ่น มันจะโหลด 2 แผ่น ตาม หลังกันครับแล้วจะทำให้ กระดาษค้างเลยครับ อยากถามผู้รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

chai_24999
member
*

คะแนน3

บางสิ่งเวลาจะเป็นตัวเลือกเราเอง

- Chai_24999@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 04:16:09 PM »

ผมไม่แน่ใจเท่าไหร่ว่าจะแก้หายรึเปล่า  ส่วนผมถ้ากระดาษติดก็จะถอดชุดดึงกระดาษมาทำความสะอาดด้วยแอลกอฮอล์  และถอดแผ่นฟิล์มมาทาจารบีใส ก็เป็นอันใช้ได้ครับ 

kainoi
Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:27:22 PM »

1. ทำตามที่คุณ chai_24999  กล่ามาแล้วข้างต้น....
2. ใช้กระดาษเกรดอะไรครับ.........ก่อนที่จะปริ้นท์ให้
คลี่ กระดาษออกก่อนสัก 4-5 รอบ
เพื่อไม่ให้กระดาษติดกันครับ เป็น 2 แผ่นครับ.............

robotandbook
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 01:36:10 AM »

ให้เปลี่ยนแพทโหลดกระดาษใหม่ครับ สำหรับเครื่องที่มีอายุใช้งานมานาน (ตัวละสองร้อยกว่าบาท)
ถ้าเครื่องยังใหม่อยู่ ไม่น่ามีปัญหา
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:36:30 PM »

ถ้าดึงต่อเนื่องกันมา แสดงว่า solinoild ค้างครับ
อยู่ด้านข้างของโครงเครื่อง ทำหน้าที่ ปล่อยตัว pickup roller ดึงกระดาษ ตามจังหวัะการทำงานคือพอพิมพ์ได้ 1 แผ่นก็จะดูดเพื่อปล่อยให้ picup ดึงกระดาษแผ่นต่อไปเข้ามาอีก

ถ้ามันดึงต่อเนื่องเลย จะทำให้เครื่องไม่รู้ว่ากระดาษหมดหรือยังเพราะดึงเข้ามาไม่หยุด เครื่องจึงหยุดการทำงาน ก็จะทำให้ดูเหมือนกระดาษติดในเครื่อง

การแก้ไข ให้ทำความสะอาดบริเวณตัวรองรับแรงกระแทกของแผ่นกั้น pickup และตัว solinoid ผมอธิบายไม่ถูก เอาเป็นว่าที่ต้องทำความสะอาดเพราะว่า โรงงานเขาใส่ฟองน้ำไว้เพื่อที่เวลา solinoild ทำงาน จะได้ไม่มีเสียงรบกวน แป้กๆๆๆๆๆๆๆ ให้รำคาญ ทีนี้พอนานๆเข้า ไอ้ฟองน้ำมันเจอความร้อน ก็จะเสื่อม เปื่อยยุ่ยแลล้วก็เหนียว ทีนี้พอดูดมาทีก็ติดไม่ดีดกลับ ก็กลายเป็นว่าปล่อยให้กระดาษเข้าเครื่องต่อเนื่องกันไปเลย

งงป่ะ นี่หากินได้หลายร้อยเลยน่ะขอบอก อิอิ 

dachar
วีไอพี
member

คะแนน47

ไม่เคยมีคำว่าสายเกินไปที่จะเป็นในสิ่งที่คุณอยากจะเ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:26:33 PM »

ยืนยันครับตามคุณ
tom-tcom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 07:59:43 AM »

เป็นที่ solinoild  แน่นอน  ให้คัตเตอร์ขูดคราบกาวที่ติดกับ solinoild  ออก  เพราะมันเหนียวทำให้ก้าน solinoild  ไม่เด้งกลับ
sur_aud
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:20:18 AM »

สนับสนุนข้อความของคุณ it ครับ แต่ผมของเสริมนิดหน่อยครับ ทำความสะอาดตัวคอยล์โดยใช้ แอลกอฮอร์ก็ได้ หรือทินเนอร์ก็ได้ และให้ใช้เทปใสรองตรงหน้าสัมผัสของคอยล์ด้วย
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 12:16:50 PM »

เทปใส ใส่เข้าไป พอเจอร้อนก็เหมือนเดิมอีกหละครับ

ส่วนจะทำไงให้สะอาด ก็แล้วแต่เทคนิค แต่ละคนหละ จุดประสงค์เดียวกัน แต่ต่างที่วิธี เครื่องมือ ความพร้อม  THANK!!

aps_elec
member
*

คะแนน4

ซ่อมทุกอย่างที่ใช้ไฟฟ้า

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 02:25:36 PM »

ถ้าดึงต่อเนื่องกันมา แสดงว่า solinoild ค้างครับ
อยู่ด้านข้างของโครงเครื่อง ทำหน้าที่ ปล่อยตัว pickup roller ดึงกระดาษ ตามจังหวัะการทำงานคือพอพิมพ์ได้ 1 แผ่นก็จะดูดเพื่อปล่อยให้ picup ดึงกระดาษแผ่นต่อไปเข้ามาอีก

ถ้ามันดึงต่อเนื่องเลย จะทำให้เครื่องไม่รู้ว่ากระดาษหมดหรือยังเพราะดึงเข้ามาไม่หยุด เครื่องจึงหยุดการทำงาน ก็จะทำให้ดูเหมือนกระดาษติดในเครื่อง

การแก้ไข ให้ทำความสะอาดบริเวณตัวรองรับแรงกระแทกของแผ่นกั้น pickup และตัว solinoid ผมอธิบายไม่ถูก เอาเป็นว่าที่ต้องทำความสะอาดเพราะว่า โรงงานเขาใส่ฟองน้ำไว้เพื่อที่เวลา solinoild ทำงาน จะได้ไม่มีเสียงรบกวน แป้กๆๆๆๆๆๆๆ ให้รำคาญ ทีนี้พอนานๆเข้า ไอ้ฟองน้ำมันเจอความร้อน ก็จะเสื่อม เปื่อยยุ่ยแลล้วก็เหนียว ทีนี้พอดูดมาทีก็ติดไม่ดีดกลับ ก็กลายเป็นว่าปล่อยให้กระดาษเข้าเครื่องต่อเนื่องกันไปเลย

งงป่ะ นี่หากินได้หลายร้อยเลยน่ะขอบอก อิอิ 

เห็นด้วยกับ คุณ IT. Service Station  ครับ

ทำให้ดีที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์