ใครเลี้ยงกุมารบ้าง
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเลี้ยงกุมารบ้าง  (อ่าน 3504 ครั้ง)
shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:53:06 PM »

ที่บ้านเลี้ยงอยู่เยอะเพราะความสงสารเค้าขอมาอยู่ด้วยแต่ก็รำคาญเวลาพวกเค้าเล่นกันตอนดึกๆ
บางทีก็เล่นนําในห้องนำจนน้าที่มาขายของหน้าบ้านและเด็กแถวนี้ไม่กล้าเข้าบ้าน
เพราะกลัว หลานผมบางทีเจ้าเบสอายุ2ขวบ(ยังพูดไม่ชัด)บางที่เห็นมันเล่นซ่อนแอบในร้าน คนเดียวก็มี(เล่นกับกุมาร)
หลานอีกคน เจ้าเอส ใอ้คนที่กลัวกุมารไม่กล้าเข้าบ้านนั่นแหละชอบโดนกุมารสิง แล้วเดินไปขอกินขนมที่ร้านป้าข้างๆบ้าน
ป้าเค้าก็ให้กิน เพราะป้าเค้าดูออกว่าเป็นกุมาร  ป้าเค้าก็เลี้ยงเหมือนกัน
และบางทีก็สิงเมียผม เวลาไปเดินห้าง ร้องจะเอาของเล่นๆตอนนี้ของเล่นเต็มบ้านแล้วครับ
  สุดท้ายนี้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:11:51 PM »

ผมไม่เคยเลี้ยงครับ

แต่สงสัย  กุมารตามที่กล่าว  มีความเบื่อไหม...

เช่น  กินอะไรซ้ำกันบ่อย ๆ ได้อะไรเหมือนเดิมบ่อย ๆ

แล้วถ้าเบื่อเขาจะบอกเรา หรือ สื่ออะไรให้เรารู้ไหม

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:34:44 PM »

บ้านผมก็เลี้ยง
แต่ไม่ได้ไปเช่ามานะ
มันมาเอง
ผมก็ให้มันอยู่ ให้มันกิน
แต่ไม่ให้มันกวน
มันไม่เคยกวนใคร ไม่เคยสิงใคร
เพราะผมดุ  ดีใจจัง

*** แม่ผมตายไป (ที่เบตง) พองานศพเสร็จ ผมขึ้น กทม. ผมเรียกแม่ขึ้นมาด้วย(พาแม่ขึ้น) คนใช้แม่(จ้างไว้ให้2ตน)ก็ขึ้นมาด้วย เขามากวนเมียผม เมียผมก็กลัว จึงถามผมว่าจะทำอย่างไร ผมก็บอกว่า ก็ให้พวกของเราจัดการสิ(หมายถึงพวก ผี  กุมาร เทวดา ต่างๆที่อยู่ในบ้านเรา  รวมถึงแม่ผมด้วย) หลังจากนั้น คนใช้แม่ก็ไม่มากวนอีก

เราเป็นคน  เรามีบุญ  มีบารมี เราต้องเป็นนายเขา(กุมาร หรือผีต่างๆ) ไม่ใช้ให้เขามาเป็นนายเรา

shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 02:10:19 PM »

เค้าอยากกินอะไรเค้าจะบอกเอง โดยผ่านเมียผมตอนเวลาเค้าจะเข้าสิงเมียผมเค้าบอกว่ามันรู้สึก งงๆวิงเวียนเหมือนจะอ้วก
อย่างเช่น อยากกินเงาะ กินทุเรียน ซื้อมาให้ที4-5กิโลกินคนเดียว(กินโดยผ่านร่างเมียผม)ถ้ากิน ตนเดียวก็ไม่เท่าไหร่
มีครั้งนึงกระเป๋าผมหายหาจนทั่วบ้านแล้วไม่เจอบนกุมารแป๊ปเดียวเจอเลยเวลามีงานวัดที่ไหนเค้าจะรู้หมด ขอให้พาไปดูลิเก ซึ่งผมเองดูไม่เป็น ก็ต้องนั่งดูด้วย
ตอนนี้เงียบๆแล้วเพราะเอาไปฝากใว้กับญาติที่เพชรบุรี คนที่เป็นร่างทรงของกรมหลวงชุมพร พอไปถึงไม่ต้องบอกเลยเขารู้ก่อนแล้ว
ผมเองเป็นคนรุ่นใหม่ ไม่ค่อยเชื่ออะไรง่ายๆถ้าไม่ใด้ทดสอบ แต่เจอแบบนี้ก็เลยต้องยอมรับครับ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 02:52:23 PM »

จขกท. ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ   ขอบคุณ

ส่วน อ.พรเทพ  ดีครับ  แม่ลูกจะได้อยู่กล้ ๆ กัน  ขอบคุณ

ส่วนผมก็ไม่เกี่ยวกับกุมาร    เคยแต่  เมื่อเร็ว ๆ นี้ มีลูกค้ายกเอา Portable DVD มาให้ซ่อม  แกบอกว่าลูกแกดูจนพัง  (ลูกแกตายไปหลายปีแล้ว ) 

สรุป  ผมซ่อมให้ผีใช้   เออ..... ฉงน    Sad

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์