เปิดเวปครั้งใดเวปโป๊หรือการพนันจะ POP UPขึ้นมาขอวิธีแก้ด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 12:00:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดเวปครั้งใดเวปโป๊หรือการพนันจะ POP UPขึ้นมาขอวิธีแก้ด้วยครับ  (อ่าน 6540 ครั้ง)
permsak
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 02:03:10 PM »

ผมได้ TURN ON POPUP แล้วเวปโป๊และการพนันต่างๆยังชอบโผล่มาให้เห็นเป็นประจำผมขอวิธีแก้อย่างถาวรเลยมีไหมครับเพราะต้องคอย CANCLE ตลอดเลยครับ Undecided

permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 07:44:03 AM »

ยังไม่มีคำตอบจากสวรรค์เลยครับ
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 02:14:57 PM »

ใช้ Browser ตัวไหนเอ่ย IE หรือ Firefox  ครับ ผมว่าเครื่องท่านโดนพวก Spyware เรียบร้อยแล้วครับ แนะนำให้จัดการพวกสปายแวร์ก่อนครับ ไปดาวน์โหลดโปรแกรม Spybot - Search & Destroy 1.5 มาลงเครื่อง แล้วจัดการอัปเดทฐานข้อมูลให้เป็นปัจจุบันนะครับ แล้วก็ปิด System restore จากนั้นก็ Restart เครื่อง เข้า Safe mode ครับ แล้วก็ Run โปรแกรม Spybot - Search & Destroy 1.5 แล้วสั่งสแกนครับ

Download Now (7.12MB)
permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:01:58 PM »

คุณ WINAI 4U ครับผมใช้ IE ครับและผมได้ down load  spy bot มาติดตั้งแล้วเวลาโปรแกรมมันสแกนเจอผมไม่สามารถลบมันได้ครับ ช่วยทำเป็นตัวอย่างให้ดูหน่อยครับ ผมก็สแกนในSAFE MODE แล้วprogram มันไม่ clean ให้ และอีกอย่างผมทำ defrag ใน SAFE MODE แล้วมันแจ้งว่าไม่สามารถทำได้จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ ช่วยทำเป็นตัวอย่างให้ดูหน่อย ผมก็แก่แล้วไม่ค่อยคล่องเรื่อง COMมากครับ
 ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยแนะนำ Sad Sad Sad
aaaa
member
*

คะแนน11

ช่างเขา เรามันช่าง

prastch@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:14:02 PM »

ลองเอาตัวนี้ไปลองไหมละ ลบ และ ฆ่า สบายๆ ที่สำคัญฟรีครับ อัพเดทเป็นปัจจุบันก่อนนะ
 http://www.spywareterminator.com/download/download.aspx Cool
hs3ldy
วีไอพี
member

คะแนน11

มนุษย์ต่างดาว

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2008, 12:29:02 PM »

Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์