วันนี้ท่านได้ปฏิบัติกันหรือยังครับ

วันนี้ท่านได้ปฏิบัติกันหรือยังครับ

<< < (2/4) > >>

dekwat♥:
สาธุ๊.....

gasin:
ผมสวดมนต์ไม่ถนัด   แต่เจริญสมาธิพอได้  1ชม.  เหมือนไม่นานชอบการกำหนดจิตมากกว่าครับ
ขออนุโมทนาบุญกับท่านที่สวดเป็นประจำด้วยครับ

supoj007:
ผม ครึ่งชั่งโมง ขาชาแล้ว...แต่ลูกชายทำสถิติตอนบวชเณร 2 ชม..54นาที ขาดอีก 6 นาที 3 ชม.  ดูตามบันทึกพระอาจารย์ที่ดูแล การฝึก  มีบางรูปได้ 4 ชม.20 นาที

worathep-LSV team:
ผู้ที่ให้ธรรมะ ย่อมถือว่าให้ทุกอย่าง   สาธุ สาธุ สาธุ

Hooto cha-am:
อ้างจาก: supoj007 ที่ มีนาคม 30, 2007, 01:55:35 PM

ผม ครึ่งชั่งโมง ขาชาแล้ว...แต่ลูกชายทำสถิติตอนบวชเณร 2 ชม..54นาที ขาดอีก 6 นาที 3 ชม.  ดูตามบันทึกพระอาจารย์ที่ดูแล การฝึก  มีบางรูปได้ 4 ชม.20 นาที

F

โห...........นั่งสมาธิได้นานเป็นชั่วโมง ..................เก่งมากครับ                  ผมห้านาทีก็ทนไม่ค่อยได้แล้วครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว