เครื่องเสียงร้อนๆ มาแล้วจ้า หอมๆ สดจากเตา!!!!

เครื่องเสียงร้อนๆ มาแล้วจ้า หอมๆ สดจากเตา!!!!

(1/8) > >>

FIR2029:
เนื่องจาก  ผมได้เอาอุปกรณ์ของเหลือใชภายใน บ้านมาประยุกต์ใช้  รวมกัน

จนได้เครื่องใหม่ออกมา  เป็นระบบ 4CH  Bi-Amp  ขับกลางแหลมและซับแยกกัน
ตอนแรกกะว่าอีก2-3วันจะมาโชว์   เพราะแอมป์ Test มาได้ สองอาทิตย์แล้ว  ทั้งอัดทั้งเปิดแช่ วันละ4-5 ช.ม.  ก็ไม่เป็นไร

แต่วันนี้เกิดความผิดพลาดครับ  ขณะกำลังเปิดเพลงอยู่ได้มี ฝนตกฟ้าร้องลงมาอย่างหนัก  ในใจก็คิดว่าไม่เป็นไรมาก  เพราะคอมก็มีUPSอยู่แล้ว

แต่ซักพัก ได้ยินเสียง ฟิ๊วว...... พร้อมกับ ควันพวยพุ่งออกมา ในใจวินาทีนั้น"ซวยหละ  เสียเงินอีกแล้ว"
หลังจากตั้งสติได้ก็รีบวิ่งไปดึงปลั๊กออก
ควันเริ่มจางหาย นึกได้ เลยเอากล้องมาถ่ายรูปไว้
จากนั้นก็เปิดดู ข้างในซิ  มันเกิดอะไรขึ้น..................

Nimit( Un ):
ดูตั้งนาน  ผมเพิ่งเห็นควันครับ    >:(
  ต่อเลยครับ  รอชมอยู่

FIR2029:
พอดี ฝนตก สัญญานADSLก็หายไปด้วย  เลยไม่ได้ต่อครับ

เอาหละ  15000uF 50V ตู้มไป1ตัว  ทำไมหว่าใช้ฟิลล์เตอร์ไฟแค่32โวลต์เอง

ต่อไปก็มองหาของในบ้านมาใส่แทนละกัน  จะได้อะไรน้อ........ติดตามตอนต่อไป

sukyone:
มารอดู อิอิ 8)

rittichai.l.:
เหมือนกันเลยท่าน :(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป