ฮาร์ดดิส เดียงครับ (ของเพื่อนนะครับ)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 11, 2024, 07:36:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาร์ดดิส เดียงครับ (ของเพื่อนนะครับ)  (อ่าน 2755 ครั้ง)
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

ทำสิ่งใดอย่างหวังผลตอบแทน

« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:24:07 AM »

เพื่อนมันบอกว่ามันใช้ใช้ SeaGate 250G ครับเดี้ยงมาหลายวันแล้วข้อมูลหายเกลี้ยงเลยเอาไปแคม ทางบริษัทไม่รับกู้ข้อมูลให้ด้วย  มันก็เลยมาถามผมเนี่ยแหละครับ

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:26:01 AM »

ส่งเคลมไปยังครับ  มีโปรแกรมมาฝาก แก้ bad และ recover data

http://icafe.4shared.com/
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:28:12 AM »

ส่งเคลมไปยังครับ  มีโปรแกรมมาฝาก แก้ bad และ recover data

http://icafe.4shared.com/

ส่งแครมไปแล้วครับ ทางบริษัทบอกว่าถ้าต้องการข้อมูลต้องกู้เอาเองหรือจ้างร้านกู้แต่ถ้าฮาร์ด ไหม้หรือมีติหนิจะไม่สามารถแครมได้ ผมไม่เคยมีประสบการณ์เลยไม่กล้าเสี่ยง เพราะข้อมูลเดี๋ยวมาหาแถวนี้ได้ แต่เงินซื้อฮาร์ดดิสนี่ดิ หาอยาก อิ อิ    แล้วอีกอย่างฮาร์ดดิส 250 G ตัวนี้ผมใช้เก็บข้อมูลอย่างเดียว ถ้าติดตั้งแล้วจะไม่สามารถจะเข้าวินโดว์ได้พอถึงหน้า WELL COME ก็จะค้างอยู่นาน แล้วรีสตาร์ทใหม่      cry2!!

หากท่านใดมีวิธีและประสบการณ์และวิธ๊กู้ข้อมูลจากฮาร์ดดิส  ช่วยตั้งกระทู้แนะนำเพื่อนๆด้วยน่ะครับ  ขอบคุณทุกท่านครับ

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:31:47 AM »

fomat ตัวที่มีปัญหาด้วยแผ่น windows แล้วใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลกลับมาครับ

เอ่..แต่ว่าข้อมูลเก็บเยอะอย่างนี้เพื่อนคุณไม่น่าใช้เป็น OS เลย  น่าจะใช้เป็น ตัวSlave หรือแบ่งpatition ไว้เก็บข้อมูลต่างหาก 
คือ แบ่ง Drive D-E-G อย่างเดียว  วิธีแก้ที่ผมเคยทำมา  อาการเช่นนี้ น่าจะพอกู้กลับมาได้
แค่ OS ล้มไปแค่นั้นเอง
ลองไปเสียบเข้ากับ คอมของคนอื่นๆ ดูครับ เผื่อว่า Bios เดิม ของเรา ไม่ดี  ไม่suport แล้วค่อยเอาโปรแกรมกู้ หรือตรวจสอบ
 Sad
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:34:11 AM »

ขอบคุณครับที่แนะนำ....
เดี๋ยวผมจะลองทำตามดูนะครับ  ping!  เยี่ยมมาก  Cheesy

หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 10:51:51 AM »

หากจะกู้ข้อมูลโดยโปรแกรมทั่วไป บอกไว้เลยครับว่าทำใจไว้ก่อน

โอกาสได้ข้อมูลกลับมามีมากพอสมควรหากไม่เขียนข้อมูลอะไรทับลงไป

แต่ข้อมูลที่ได้มานั้นจะไม่สมบูรณ์ 100% นะครับ

หากคิดจะส่งเข้าศูนย์กู้ก็แพงหลายพันเลยล่ะครับ จะคุ้มหรือไม่คุ้มก็ลองคิดดูครับ

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
mr.ton003
Full Member
member
**

คะแนน28

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 04:32:08 PM »

ต้องทำใจหรอครับ...
ผมคงไม่ต้องทำใจอะไรมากนัก เพราะมันเป็นของเพื่อน อิ อิ
มันจะทำใจได้มั้ยน้อ..เรื่องแค่นี้  lv!  Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์