ช่วยหน่อยครับ เรื่องวิทยุสื่อสารในโรงงาน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 09:57:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ เรื่องวิทยุสื่อสารในโรงงาน  (อ่าน 4798 ครั้ง)
rerk.com
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:20:24 PM »

พอดีลูกพี่มอบหมายงานให้จัดหาวิทยุสื่อสารมาใช้ในโรงงานหนะครับ เลยเล็งๆเครื่องแดงไว้ (245 mhz) แต่ไม่รู้ว่าจะสามารถซื้อมาใช้ได้เลยหรือเปล่าหรือว่าต้องมีกฏหมายอะไรมาเกี่ยวข้องหรือเปล่า เห็น รปภ ,ฝ่ายfacility ก็ใช้กันเกลื่อนโรงงาน เลยอยากใช้บ้าง ขอบคุณครับ  Cool

winate1970
member
*

คะแนน7

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:26:42 AM »

ซื้อมาสามารถขออนุญาติใช้ 500 บาทต่อเครื่องตลอดอายุการใช้งาน ได้เลยครับ พกพาไปได้ทุกที่เครื่องแดง (245mhz )

ความพยายามอยู่ที่ไหน  ความสำเร็จอยู่ที่นั่น
vinate_k@hotmail.com
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:08:20 AM »

ถ้าจะตั้งสถานีสำหรับเป็นแม่ข่ายในโรงงานก็ต้องขออนุญาตตั้งสถานี สถานีละ 1,000 บาท สายอากาศสูงไม่เกิน 60 เมตร ใช้กำลังส่งได้ไม่เกิน 10 วัตต์ ขอรับกระผม

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
rerk.com
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:36:29 AM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้ได้ข้อมูลมาเยอะพอสมควรแล้วครับ ส่วนตัวผมชอบ Icom moto หรือ yaesu แต่จำกัดด้วยงบประมาณเลยจะซื้อ MS Mashall ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วไม่เคยได้ยินยี่ห้อนี้เลยครับ ไม่ทราบว่าพอจะเชื่อถือได้หรือเปล่า (ชอบyaesu มาตั้งแต่เครื่องดำแล้วครับ) Sad
cobra
วีไอพี
member

คะแนน18

"HS3GFN" "คำเกิ้ง"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:13:26 PM »

น่าจะเป็นตัวเดียวกับ Spender นะขอรับอาจผลิตจากโรงงานเดียวกัน คุณภาพก็ใช้ได้ในระดับ China ขอรับ

มีความจริงใจให้ทุกท่านแม้จะไม่เคยรู้จักก็ตาม
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:33:17 PM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้ได้ข้อมูลมาเยอะพอสมควรแล้วครับ ส่วนตัวผมชอบ Icom moto หรือ yaesu แต่จำกัดด้วยงบประมาณเลยจะซื้อ MS Mashall ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วไม่เคยได้ยินยี่ห้อนี้เลยครับ ไม่ทราบว่าพอจะเชื่อถือได้หรือเปล่า (ชอบyaesu มาตั้งแต่เครื่องดำแล้วครับ) Sad
ใช้ พวก ICOM MOTO YAESU ดีแล้ว ครับ ระบบโทนหน้าจะดี กล่าวอย่าง ICOM MOTO โปรแกรมโทน ด้วยคอม ได้ ซื้อทั้งที่ และเป็ฯงบบริษัท ให้ดีไปเลย เวลาใช้ นานโดนใช้ร่วมความถี่กล่วนอีก

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
rerk.com
member
*

คะแนน5

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 12:04:34 PM »

เศร้าจัง เสียใจจัง โดนตัดงบ เลยต้องซื้อ US Mashal แทน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์