ขออนุญาติ ชี้แจงกรณี ทดสอบTR07 และ คลาสD โดย ลุกทุ่งบันเทิง (ลำปาง)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 09, 2024, 07:36:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ ชี้แจงกรณี ทดสอบTR07 และ คลาสD โดย ลุกทุ่งบันเทิง (ลำปาง)  (อ่าน 5251 ครั้ง)
looktung
วีไอพี
member

คะแนน10

ลูกทุ่งบันเทิง(ลำปาง)

looktung@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 04:47:54 PM »

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อน  ผมชื่อ การันต์ ในนาม ลูกทุ่งบันเทิง(ลำปาง)  เจ้าของสถานที่จัด ขอเชิญร่วมทดสอบ และฟังเสียง CLASS D  VS   CLASS AB  ที่จังหวัดลำปาง  อ่านข้อความที่เจ้าของกระทู้ โพสแล้วรู้สึกหดหู่มาก เพราะผิดกับเจตนาที่ผมจัดการทดสอบ และเครื่องที่ใช้ทดสอบวันนั้นผมไม่ได้รื้อทิ้งแต่อย่างใด  สามารถดูได้ที่บ้านได้ตลอด สำหรับเจ้าของกระทู้นี้ ผมกล้ายืนยันได้ว่าท่านไม่ได้มาอยู่ ในสถาณที่ทดสอบ ท่านไม่ได้มาเห็นกับตา ผมถือว่าท่านไม่ได้ทราบกติกา ดังนั้น อย่าพุดไปเรื่อย ภาพ07 ที่รื้อ ผมยอมรับ แต่ไม่ใช่ตัวที่เทส ที่เห็นวางอยู่ ผมเตรียมลง กล่อง 4นิ้ว แต่คนที่โพส กลับไปโพสว่า ผมรื้อทิ้งในห้องเก็บของ บ้านผมไม่มีห้องเก็บของครับ มีแต่ห้องทำงาน ผมเสียใจทั้งๆที่มีคนเตือนว่าอย่าจัดเลย ไม่ได้อะไร แถมยังจะเข้าตัวอีก แต่ผมก็ยังดื้อดึงจะจัดเพราะ ผมใจรักและชอบลอง ขอให้ทุกท่านรับทราบคำชี้แจงของผมนะครับ ว่า
TR07 เป็นแอมป์คลาส เอบี ที่สมาชิกทุกๆท่าน และตัวผมเองยอมรับในน้ำเสียง ผ่านการทดสอบยาว ทุกวันนี้ผมยังใช้ออกงาน
คลาส D NTE ก็พัฒนาได้ดีครับ ไว้ใจได้สำหรับคนเล่นคลาสดี  เป็นแอมป์ที่ได้รับการแก้ไขได้ถูกทางแล้ว

ใจผม รักและเคารพ ทั้ง อาจารย์น้อย พี่เอก และสมาชิกที่ร่วมการทดสอบ ที่บ้านผมทุกท่าน ต่อไปนี้ผมขอประกาศว่า ผมขอเลิกการทดสอบ โดยสิ้นเชิง ไม่ว่าค่ายไหน ทั้งที่ผมโพสให้ และที่ส่งให้ผมทดสอบส่วนตัว
ขอร้องล่ะครับ อย่าทำลายกันเลย เพราะผมแลกด้วยชื่อเสียงไปแล้ว
 ผมคงไม่โพสกระทู้ไม่ว่ากระทู้อะไรนะครับ เจ้าของเวบ อ่านแล้ว กรุณาลดระดับผมเป็นแค่สมาชิกคนหนึ่งก็พอครับ คงแค่เข้ามาอ่านกระทู้ ใครอยากปรึกษาอะไร ขอเป็นทางโทรศัพท์นะครับ
ขอบพระคุณที่กรุณาเสียเวลาอ่านครับ
                                         รักและเคารพทุกท่าน
                                                                     การันต์   (ลูกทุ่งบันเทิง ลำปาง)

aungdoy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:38:03 PM »

อ่ะโหย่ย  มัวแต่ไปหากินกับงานแห่บั้งไฟ ไม่ค่อยได้เข้าทุกบอร์ด ไม่รู้เรื่องอะไร ?  ผมว่าพี่ทำเหมือนเดิมเถอะครับ(โพ๊สกระทู้ให้คำแนะนำ) ผมในฐานะสมาชิกธรรมดา ๆ คนหนึ่ง ผมไม่ได้ทำอะไรให้กับบอร์ดนี้มากมายส่วนมากมีแต่ได้(ความรู้ + ประสบการณ์ดี ๆ)  และแน่นอนว่าโดยส่วนตัวผมไม่รู้จักพี่เลยด้วยซ้ำ ลำปางผมเคยแค่นั่งรถผ่านเส้นทางไป เชียงใหม่,เชียงราย แค่ 3-4 เที่ยวเอง แต่ผมเห็นว่าพี่ให้อะไรดี ๆ กับคนอื่นมากรวมทั้งผมด้วย โดยเฉพาะประสบการณ์ด้านงานเครื่องเสียงครับ  ตราบสัญญาณไปถึงคุณคือเพื่อนครับ (อิ อิ ยืมสโลแกนแฮมเขามาใช้หน่อย อิ อิ) ขอเป็นกำลังใจให้ และยังอยากเห็นรูปในลายเซ็นเวลาที่พี่โพ๊สกระทู้อีกต่อ ๆ ไปน่ะครับ

aungdoy / พรชัย   เด็กวิทยาการคอมฯที่ชอบเครื่องเสียงครับ

ประสบการณ์มิได้มากมาย  แต่จริงใจที่จะแบ่งปัน
ไทคอนสาร
member
*

คะแนน6

pssxsx@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:00:08 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ เอาแน่
จะยังไงก็ตามครับ ใครจะเห็นยังไงก็ตาม ผมเชื่อว่าท่านมีเจตนาดีอยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่อง Amp ก็มันคนละ Class เนาะ จะให้เหมือนกันได้อย่างไรครับ
ขนาด Class AB เหมือนกัน วงจรเดียวกัน Output เป็น Mosfet เสียงยังต่าง Bipolar เลยครับ ทุกคนก็รู้ใช่ไหมครับ แล้วจะเถียงกัน ทำไมเนาะ
สังคมไทย ใครเด่น ก็โดนซิว--->เป็นผลให้คนดีไม่อยากทำดีต่อไป

ขอร้องล่ะครับ อย่าทำลายกันเลย เพราะผมแลกด้วยชื่อเสียงไปแล้ว
เห็นใจพี่เค้าด้วยนะครับ

lek-apichat
member
*

คะแนน2

คนเล่นของ

TOOM-MAN@HOTMAIL.COM
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:56:23 PM »

ดีนะไม่ได้ไปด้วย
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 12:16:55 AM »

คนดีเยอะ คนอิฉาเยอะ คนจ้องจะเล่นงานเราก็เยอะ  อย่าไปเครียดครับ ......สังคมแบบนี้ต้องทำใจ....เอาแต่ดีๆไว้ดีกว่าอันไหนที่ไม่ดีก็ไม่ต้องไปคิดให้มันปวดหัว.....

ช่างอยู่กับช่าง ยังไงก็ต้องมีสักวัน   พี่การันต์ ไม่ต้องไปคิดมากขอเพียงแค่เราไม่เป็นอย่างที่คิด ก็แล้วกัน

ผมเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
rittichai
member
*

คะแนน12

rittichai1506@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 07:46:30 AM »

ผมก็ไม่รู้จักพี่มาก่อนแต่รู้แต่ในนาม ลูกทุ่งบันเทิงลำปาง แต่สิ่งที่พี่ให้มามันมากกว่าคำพูดง่ายๆ ที่ทำให้เสียหายเสียอีก อย่าเลยครับ อย่าทิ้งๆน้องเลยครับ คนที่ต้องการความคิดเห็น คนมีประสบการณ์ยังต้องการคำแนะนำอยู่เพื่อเป็นแนวทาง ช่าง ด้วยกัน
             อย่าให้สังคมเลวเพราะคนดีท้อแท้ เลยครับ

จำหน่าย car poweramp class D VCEaudio นาย ฤทธิชัย เหล็กสี 56ม.5 ซ.กุศลสามัคคี ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130. ธ.ไทยพาณิชย์ no. 047-2-51128-9
PhuseetaFarm
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:19:53 AM »

ขอเป็นกำลังใจอีกคน ครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แต่ด้วยใจที่ชอบมาก  และได้ที่นี่เป็นแหล่งศึกษาอย่างดี ได้อ่านจากประสบการณ์ของหลายๆท่าน
ทำให้จากที่ไม่รู้เรื่อง มาตอนนี้ก็พอมองแนวทางออกบ้างแล้วว่าจะเดินไปทางไหน ขอให้พี่สู้ต่อไปนะครับ เพื่อคนที่รักและอยากจะก้าวต่อไปครับ Embarrassed ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์