มินิคอมโป SONY รุ่น HCD-GRX5 ซีดีสะดุด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 02, 2024, 03:44:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มินิคอมโป SONY รุ่น HCD-GRX5 ซีดีสะดุด  (อ่าน 4426 ครั้ง)
fof
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 09:46:43 AM »

เปลี่ยนหัวอ่านใหม่แล้วก็ยังสะดุดอยู่ครับ ช่วยแนะแนวทางด้วยครับ ขอบคุณครับ ........ความรู้น้อย ด้อยประสปการณ์

sawai
วีไอพี
member

คะแนน95

ขยันอดทน ทำงาน ทำงาน หาเงิน สำหรับครอบครัว

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 11:29:24 AM »

Angry ถอดชุดขับหัวซีดี มาทำความสะอาดพวกเฟืองต่างๆและทำความสะอาดหัวอีกนิดหน่อย หากเป็นเหมือนเดิมก็ทดลองปรับหัวอ่านครับทำตามที่คุณเบนคิวโฟสต์ไว้ครับลองดู
การปรับหัวอ่าน

TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 11:43:27 AM »

ท่านลองถ่ายรูปหัวตัวใหม่ มาให้ดูหน่อยครับ KSS213...ตอนนี้มีหลากหลาย  บางทีมองเห็น จะได้ แนะนำถูก Cryอย่าลืมลอง  มอเตอร์ สปีดเด็นที่ทำหน้าที่หมุนแผ่น  และเช็ค สายแพร สีขาว แบนๆที่เสียบกับหัวอ่าน    ด้วยน่ะครับ  Roll Eyes 

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
fof
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 11:58:56 AM »

หัวอ่านผมดูตามรูปของคุณTLE.แล้วเหมือนกันเป๊ะเลยครับ
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 12:08:37 PM »

หัวอ่าน มีหลากหลายครับ  ขอดู หัวCDของท่านหน่อย จะได้ แนะนำเป็น แนวทาง  Tongue ซื้อ หัวใหม่แต่ ใช้ไม่ดีก็มีเยอะ   คนที่เห็นจะได้แนะนำให้ครับ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
fof
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2007, 12:52:25 PM »

หัวอ่าน มีหลากหลายครับ  ขอดู หัวCDของท่านหน่อย จะได้ แนะนำเป็น แนวทาง  Tongue ซื้อ หัวใหม่แต่ ใช้ไม่ดีก็มีเยอะ   คนที่เห็นจะได้แนะนำให้ครับ
ต้องขออภัยอย่างแรงเลยครับ เมื่อกี๊อยู่ในบ้านแต่ตอนนี้ผมออกไปข้างนอกซะแล้ว วันนี้วันอาทิตย์ตั้งใจจะไปเที่ยวซะหน่อย ไม่ได้หยิบหัวซีดีมาด้วยอ่ะครับ พอดีมือถือผมเล่นเน็ตได้ ก็เลยคอยเปิดดูการแนะนำของท่านผู้มีน้ำใจตลอดครับ ถ้ายังงัยมีคำแนะนำเพิ่มเติมมั๊ยครับ ขออภัยจริงๆครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์