pana tc21-v50 แท่น MX2อาการภาพล้นทางฮอร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 08:45:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: pana tc21-v50 แท่น MX2อาการภาพล้นทางฮอร์  (อ่าน 2153 ครั้ง)
aek moonkumdee
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2008, 03:28:28 PM »

เศร้าจังใครเคยเจออาการนี้บ้างช่วยครับ PANA อาการภาพล้นออกทางฮอร์ กินโลโก้เกือบหมดครับ +B140ปกติ แต่ขาC ฮอร์ไดร์น่าจะเกินหรือเปล่าไม่แน่ใจผมวัดได้129v ดูในวงจรกำหนดไว้ 100vครับได้เปลี่ยนC แด๊ปฮอร์ไปแล้วหลายตัว และไดโอดแด๊ป เครื่องผ่านการซ่อมจากที่อื่นมาครับ อะไหล่ใส่มาไม่ใช่ค่าเดิมหลายตัว ตอนนี้ใส่ค่าตามวงจรแล้วครับ อาการเหมือนเดิมครับ 

bunmee
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 02:06:16 AM »

Sad เช็ค B+ ครับต้องไม่เกิน ต้องวัดก่อนเข้าฟลายแบคครับท่าน  ส่วนที่ขา C ของฮอร์วัดเกินแน่นอนครับมันมีพัล AC ปนมาด้วย ถ้าแน่ใจว่าไฟไม่เกินจริงๆ เข้าไปปรับในโหมดครับท่าน THANK!!

สังข์วาลอิเล็กทรอนิกส์..ซ่อมคอมฯ เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิด รับสอนเล่นพิน ซ่อมเอฟเฟ็กต์กีตาร์ทุกรุ่น ซ่อม-จำหน่ายระบบไฟฟ้าพลังแสงอาทิตย์**เครื่องเสียง+เวที ให้เช่า
**0833864814**
santi♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน55

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2008, 01:28:11 PM »

เคยเจอมาหลายเครื่องเหมือนกันครับ แท่นรุ่นนี้ แต่ก็ไม่เคยทำตกซักเครื่องเดียว เคยสอบถามข้อมูลไปทางบริทธิ์บ้างแล้ว ทางบริษัทธิ์เองก็แนะนำให้ลองเปลี่ยนค่า C แดมป์ดู บางครั้งอาจจะเกิดจากตัวฟลายแบล็คเอง ผมใช้วิธีลองเปลี่ยนค่า C เอาครับ อาจจะได้ไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์นัก
aek moonkumdee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 03:21:12 AM »

Cheesyผมได้ลองปรับโหมดดูแล้วนะครับ H.Cไม่ได้ครับ ดูแล้วว่าภาพมันล้นมากเกินไป ตอนนี้กำลังหาค่าตามเดิมามใส่ก่อน เพราะว่าเขาเปลี่ยนR,C ไม่ตรงหลายตัวครับ
pana_pan
Full Member
member
**

คะแนน63

ตอบผิด-ถูก อย่าว่ากัน ลองดูก่อนไม่เสียหาย ครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 09:21:15 PM »

ถูกแล้ว ครับ ที่จะไล่อุปกรณ์ที่ช่างคนก่อนเขาใส่มา...ค่าไม่ตรง ผมก็เคยเจอมาหลายเครื่อง ที่ภาพมันล้น อยากจะยอมรับกันตรงนี้เลย ว่า...มีอยู่หลายเครื่องที่แก้ไม่ตก บางครั้งต้องทำอย่างที่ช่างสันติ ได้บอกไว้ข้างบน ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์