การต่อไฟ้ฟ้าเข้าคอล์ยร้อนทำมั้ยแต่ล่ยี่ห้อถึงไม่เหนื่อนกันเลยครับใครพอมีวงจรบ้าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 22, 2024, 10:43:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อไฟ้ฟ้าเข้าคอล์ยร้อนทำมั้ยแต่ล่ยี่ห้อถึงไม่เหนื่อนกันเลยครับใครพอมีวงจรบ้าง  (อ่าน 6591 ครั้ง)
prayothk
member
*

คะแนน9

« เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 08:41:18 AM »

การต่อไฟ้ฟ้าเข้าคอล์ยร้อนทำมั้ยแต่ล่ยี่ห้อถึงไม่เหนื่อนกันเลยครับใครพอมีวงจรไฟฟ้าบ้างช่วยแจงแถลงไขหน่อยครับ

omomo
member
*

คะแนน11

จงจองจำตัวเองด้วยอิสระภาพ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 06:59:40 PM »

ก็ต่างโรงงานต่างบุคลากร ว่าแต่บุคลากรบริษัทใหนจะมีทักษะดีแค่ใหนการออกแบบก็ออกมาแบบที่เห็นๆ คือมีหลายแบบ
omomo
member
*

คะแนน11

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 08:26:53 PM »

ตกลงคนตั่งกระทู้อยากรู้แบบใหนจะบอกให้ชัดก่าวนี้ บางทีรายการกบนอกกะลาอาจพาไปดู
santipp
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน180

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2009, 09:34:04 PM »

โอ้ว! เล่นแรงจังท่าน omomo Sad
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 11:28:46 AM »

ตั้งกรทู้ให้อีกหลายคนที่ไม่รู้จะได้มีข้อมูลในการตอบลูกค้าหรือแชร์ข้อมูลหรือมีพัฒนาการทางวิชาชีพไงไม่ใช่ว่าถามอาไรก็ไม่ได้
seabiskit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 04:10:26 PM »

ใจเย็นๆครับก็วงจรไฟฟ้ามันก็มีที่เครื่องอยู่แล้วไม่ใช่หรือครับ
omomo
member
*

คะแนน11

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 08:35:17 PM »

แต่คนถามอยากรู้วว่าต่างกันตรงใหนให้มีหลักการหน่อยคือ
1พื้นที่ติดตั่งห่างกันแค่ใหน
2ระบบป้องกันคาวมเสียหายมีใหม
3โหลดการใช้งานมากน้อยเพียงใด
4การใช้งานรูปแบบใหน
นี่คือสิ่งที่ผู้ชื้อผู้ขายต้องคุยกัน ตัวผมเองเจอมาหลายรุ่นตั่งแต่ใช้ปหรอดควบคุมยันใช้ ลอจิกเทนเลอ คอนโทล ดังนั้น บ้าน หรือโรงงานมันไม่ต่างกันในการควบคุมต่างที่ออกแบบ
ผมเป็นช่างบ้านนอกครับ ตกงานเพราะพิษการเมืองไม่นิ่ง ลูกสอง เมียหนึ่ง แม่ยายหหนึ่ง พ่อแม่ตัวเองสอง ตัวเองอีกหนึ่ง หนีมาอยู่บ้านนอกหากินในเมืองไม่ใหว เสือกมาเจอการเก็บภาษีจากทางการ แม่ง ป้าย570 บาทโรงเรือน450บาท ขอนุญาติช่อม650 บำรุงท่องที่360สรรพกรอีก500 0จะให้เอาเงินที่ใหนไปชื้อนมให้ลูกยัดฮ่า มันยิ่งกว่าโจนปล้นไม่มีเงินโจนมันก็หนีหรือไม่ก็ฆ่าทิ้งตายไปเลยก็ดี แต่ไอ้ภาษีมีไม่มีคุณต้องจ่าย ไม่จ่ายมีควมผิดทางกฏหมาขื้นศานจ่างทนาย หรือติดคุกแล้วคนที่เราดูแล หม  า ที่ใหนมันรับผิดชอบ แต่ตอนนี้รู้แล้วที่ภาคใต้เขาอยากแบ่งการปกครอง เพราะไทยเลนมันเป็นแบบนี้นี่เอง แบบนี้ตายทั่งเป็น เพื่อนช่างโดนยั่งผมใหมครับ
santipp
member
*

คะแนน180

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 10:51:55 PM »

เห็นใจครับท่านomomoใจเย็นๆปัญหาทำให้เราแกร่งขึ้นครับ
ค่อยๆแก้ครับ ปํญหาที่ท่านระบายมานั้น ก่อนนี้ผมก็โดน
ก็รู้สึกแบบเดียวกับท่าน แต่เมื่อเรามองให้รอบตัวเรา ทุกคน
ก็เจอแบบเดียวกับเรา ฉะนั้นการใช้จ่ายต้องละเอียด ทำบัญชี
รายรับ รายจ่าย ทำทุกวัน จ่ายหนิด รับน้อยก็ควรทำ แล้วท่านจะเห็น
อะไรๆ ที่มันดีขึ้น ขอเป็นกำลังใจ ให้ฝันฝ่าอุปสัก ทั้งหลายทั้งปวง ผ่านพ้น
ไปด้วยดีครับ Smiley Smiley Smiley
montri
member
*

คะแนน32

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:11:46 AM »

ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่omomoครับ ในยุคนี้ที่ทุกคนต้องเจอ เอาแน่
nattawat
member
*

คะแนน9

รอยยิ้มนักสู้

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 08:22:42 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ต้องเจอไม่ต่างจากท่านนักหรอกครับ   Smiley
henrytum
member
*

คะแนน20

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ 3,300 สัปดาห์จะทำอะไรก็ทำซะ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:40:20 AM »

อ้าวสู้ๆครับ เพื่อนพี่น้องช่าง เอาแน่ เอาแน่ เยี่ยมมาก
nit3
member
*

คะแนน1

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 03:53:44 PM »

ฉันโดนไปเดือนละพันกว่า ทุกเดือน หลีกเลี่ยงบิดพลิ้วไม่ได้เลย  มีรายได้ก็ต้องจ่ายภาษีให้รัฐ ซึ่งจะต้องนำมาใช้ในการบริหารกิจการบ้านเมือง เขาเก็บภาษีกันทุกประเทศ ถ้าไม่มี ประเทศก็ตั้งอยู่ไม่ได้  Kiss
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 04:33:42 PM »

Cheesy-ขอบคุณครับคุณnit3 นานๆจะมีผู้เต็มใจเสียภาษีอย่างท่านมาแสดงความคิดเห็นแถมปลูกจิตสำนึก
อีกต่างหาก นับถือครับ ขอบคุณ เยี่ยมมาก

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์