เครื่องซักผ้า HITACHI ฝาบน เกเร ซะแว้ว ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 11:22:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า HITACHI ฝาบน เกเร ซะแว้ว ครับ  (อ่าน 9153 ครั้ง)
saroat
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 07:18:07 PM »

ช่วยด้วยครับท่านสมาชิกทุกท่าน  ขอบคุณอาการดังนี้ ครับ
เครื่องเปิด-ปิดได้ปกติ แต่พอเวลาสั่งให้ซักแบบ AUTO กดปุ่ม Strat เครื่องกำหนดระดับ
น้ำตามน้ำหนักของผ้าเรียบร้อยทุกอย่าง หลังจากนี้นเครื่องปล่อยน้ำเข้าเครื่อง ทีนี้ล่ะครับท่าน
ปัญหา  เครื่องไม่ยอมตัดน้ำปล่อยน้ำจนล้นไม่ยอมหยุด จนต้องปิดเครื่อง  ระบบปั่นแห้งใช้งาน
ได้ปกติ  รบกวน ท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ  แก้ไม่ตก ไม่เอา

tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 08:03:53 PM »

ถ้าน้ำเข้าไม่ยอมหยุด  แต่ระบบปั่นแห้งใช้งานได้ปกติ
บ่งบอกว่า ตัว เฟสเซอร์สวิทซ์ มีปัญหาครับ 
-สายขาด
-ตัวเฟสเชอร์ เสียเอง

*แต่ถ้า น้ำเข้าไม่หยุด แต่ซักไปด้วย   บอร์ดเสียครับ
saroat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 08:47:43 PM »

Cheesy ลืมแจ้ง คือผมเอง ประเภทมือใหม่หัดซ่อม น่ะ  เศร้าจัง ขอแบบ
ระเอียดหน่อยนะครับท่าน ชี้จุดให้ด้วย ยิ่งเป็นพระคุณยิ่
ขอบคุณ ขอบคุณ
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 08:59:57 PM »

ส่งช่างซ่อมเถอะ 

*** เพื่อนบอกตัวเสียแล้ว ยังไม่รู้จักอีก  เศร้าจัง

saroat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2009, 09:16:09 PM »

Cheesy เศร้าจัง เศร้าจัง
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 07:10:03 PM »

ลองดูด้วยสายตาเบื้องต้นก่อนว่ามีร่องรอยของหนู(ๆน้องๆ)ที่มากัดหรือทำรังบ้างหรือเปล่า    ถอดฝาหลังออก  จะเห็นท่อสายยางขนาดประมาณแทงดินสอไม้  แล้วดูให้ตลอดแนวหัวจดท้าย  อาจจะเจอรอยหนูกัดแล้วสายอากาศรั่ว(แต่เจอไม่บ่อยเท่าไหร่)  อย่าลืมแกะถอดข้างบนด้วยรื้อลูกเดียวแต่จำไว้ด้วยเดี๋ยวประกอบไม่ถูก  รู้สึกด้านบนเวลาแกะจะเป็นล็อกสลักไว้อยู่  คือต้องตบไปด้านข้าง HAPPY2!!

ตื่นๆๆๆๆ
tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 12:12:32 AM »

ถ้าไม่มีความรู้ด้านนี้เลย  หรือมีน้อยมากๆ  แนะนำส่งช่างจะดีกว่าครับ
และเหตุผลหลักคือ
-อยากช่วย/แนะนำ   ช่าง ที่เป็นช่างจริงๆ
-ไม่ใช่ช่าง  แนะนำอะไรไป ก็ไม่รู้จัก ทำไม่ถูก  อาจเกิดผลเสียมากขึ้น

อยากให้ท่านศึกษา จากกระทู้เก่า ให้มากขึ้น  ส่วนใหญ่มีคำตอบอยู่แล้ว  แต่ไม่อยากค้นคว้าเอง  อยากได้แบบ บอกตัวเสียเลย
ถ้าไม่รู้หลักการทำงานของเครื่องนั้นๆ การวิเคราะห์เพื่อหา จุดเสียก็ยากขึ้น 
saroat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 11:17:01 PM »

ลองดูด้วยสายตาเบื้องต้นก่อนว่ามีร่องรอยของหนู(ๆน้องๆ)ที่มากัดหรือทำรังบ้างหรือเปล่า    ถอดฝาหลังออก  จะเห็นท่อสายยางขนาดประมาณแทงดินสอไม้  แล้วดูให้ตลอดแนวหัวจดท้าย  อาจจะเจอรอยหนูกัดแล้วสายอากาศรั่ว(แต่เจอไม่บ่อยเท่าไหร่)  อย่าลืมแกะถอดข้างบนด้วยรื้อลูกเดียวแต่จำไว้ด้วยเดี๋ยวประกอบไม่ถูก  รู้สึกด้านบนเวลาแกะจะเป็นล็อกสลักไว้อยู่  คือต้องตบไปด้านข้าง HAPPY2!!
Cheesyขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ  Cheesy Cheesy ใจจริงก็อยากส่งช่าง อยู่หรอกครับ แต่แถวบ้านผมไกลตัวเมืองมาก (ชนบทมากๆ ) เศร้าจัง
นาน ๆ เข้าเมืองที หลายๆ อย่างที่ต้องพึ่งตัวเองก่อน (ไกลช่าง) ไม่ได้จริงๆ งานนี้ก็ต้องอุ้มเข้าเมือง ล่ะท่าน เศร้าจัง เศร้าจัง
saroat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 01:23:34 AM »

ถ้าไม่มีความรู้ด้านนี้เลย  หรือมีน้อยมากๆ  แนะนำส่งช่างจะดีกว่าครับ
และเหตุผลหลักคือ
-อยากช่วย/แนะนำ   ช่าง ที่เป็นช่างจริงๆ
-ไม่ใช่ช่าง  แนะนำอะไรไป ก็ไม่รู้จัก ทำไม่ถูก  อาจเกิดผลเสียมากขึ้น

อยากให้ท่านศึกษา จากกระทู้เก่า ให้มากขึ้น  ส่วนใหญ่มีคำตอบอยู่แล้ว  แต่ไม่อยากค้นคว้าเอง  อยากได้แบบ บอกตัวเสียเลย
ถ้าไม่รู้หลักการทำงานของเครื่องนั้นๆ การวิเคราะห์เพื่อหา จุดเสียก็ยากขึ้น 

Cheesy หลังจากได้ศึกษากระทู้เก่า เกี่ยวกับเรื่องนี้ พอจะมองเห็นภาพ แล้วครับ พรุ่งนี้จะใช้ความพยายามต่อไป เอาแน่ เอาแน่
saroat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 10:37:19 AM »

ดีใจจัง ดีใจจังความพยามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั้น เอ้ย ความสำเร็จอยู่ที่นั้น   ซ่อมได้แล้วครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ
สรุปได้ว่า ท่อยางสกปรกครับ  เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ท่านครับที่ให้โอกาส
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2009, 10:22:33 PM »

ดีใจจัง ดีใจจังความพยามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั้น เอ้ย ความสำเร็จอยู่ที่นั้น   ซ่อมได้แล้วครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ
สรุปได้ว่า ท่อยางสกปรกครับ  เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ท่านครับที่ให้โอกาส

ต้องอย่างนั้นครับพี่ สู้ๆ เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์