panasonic sa-ak177 หน้าจอค้างที่ DC
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:03:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: panasonic sa-ak177 หน้าจอค้างที่ DC  (อ่าน 1939 ครั้ง)
nong
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 12:02:18 PM »

panasonic sa-ak177 หน้าจอค้างที่ DC  กดตัวอื่นไม่ไปเลยครับ ตอนแรกแผ่นติดอยู่ข้างในพอเอาออกก็กดอย่างอื่นไม่ได้เลย ลองถอดชุด cd ออกก็เหมือนเดิม ผมจะไม่ซ่อม cd แต่จะเอาไว้ฟังวิทยุ
และใช้ต่อเป็น POWER หรือว่าต้องรีเซทเครื่องใหม่ ใครพอรู้วิธี บ้างช่วยแนะนำด้วยครับ

OuPAT14
member
*

คะแนน1

kaoaniclub@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 05:53:34 PM »

อาการ เปิดเครื่องติด หน้าจอแสดงว่า CD ค้าง ถูกรึป่าวครับ

เป็นไปได้ว่าตอนเปิดเครื่องจะเช็คระบบซีดีก่อน พอไม่มีแท่นหรือเสียอยู่ CD ไม่ได้สามารถ Change แผ่นได้ เครื่องจึงค้างไปครับ

วิธีแก้ไข ท่านคงต้องซ่อมภาคกลไกซีดีให้ทำงานได้ก่อนครับ หรือลอง ดิสชาร์ต C RESET ของซีพียู ดูครับ อันหลังนี่ไม่แน่ใจนะครับ ( คิดว่าคงไม่ได้ )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์