อยากรู้แอมป์ nte 500 w 75-0-75 dc เทียบกับ TR07 tr 5 คู่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 06:58:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้แอมป์ nte 500 w 75-0-75 dc เทียบกับ TR07 tr 5 คู่  (อ่าน 5648 ครั้ง)
bass007
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 11:54:28 PM »

ใครที่มีทั้งสองชุดที่ว่า ลองทดสอบให้หายข้องใจหน่อยครับ ดูแล้วน่าจะเป็นคู่ที่สูสีกัน

อนุสาวรีย์สร้างให้คนดี ไม่ได้สร้างให้คนรวย

akeenter
member
*

คะแนน61

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2007, 12:31:04 AM »

อดใจรออีกนิดครับ
วันที่ 28 นี้ได้ชมภาพภาคสนามแน่ครับ
ขอบพระคุณที่ให้เกรียติกับ POWER AMP ชุดนี้ครับ
( แต่ว่าดูแล้วถ้า 75-0-75 VDC ไม่น่าสูสีเลยครับ )
jumbo_it
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 09:43:47 AM »

ผมก็รอความหวังนั้นนะ Sad แต่บอกได้เลยว่ามันสุดยอดแน่ๆ NTE สะสะสะสาม เท่า 555
akeenter
member
*

คะแนน61

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 09:58:24 AM »

ในที่สุดวันแห่งการรอคอยก็มาถึง การพัตนา POWER AMP ใช้มอสเฟสเพียง 1 คู่
                             จ่ายไฟเลี้ยง 70-75 VDC ที่สมบรูณ์แบบ ขับซับ 18 นิ้วกลางแจ้ง                                                   
                                            เรื่องเสียงไม่ต้องถาม   เรื่องวัตต์ไม่ต้องถาม
       พิสูจน์ด้วยตัวท่านเอง รับฟังด้วยตัวท่านเอง เพื่อนสมาชิกที่ต้องการทดสอบแจ้งมาได้เลย
   หากบ้านท่านอยู่ไม่เกิน 200 กิโลเมตร นับจากกรุงเทพ เตรียมลำโพงไว้ได้เลย จะเดินทางไปหา
สำหรับการพัตนาใน POWER AMP ที่พิเศษในชุดนี้ อยู่ที่การเอาซิ๊งระบายความร้อนของ 7812 ออก
                               เพื่อแสดงถึงความทนทาน เพราะจะไม่มีอะไรร้อนเลย
                   สมาชิกที่ชื่นชอบในน้ำเสียง และความแน่นของชุดเล็ก ที่ราคา 650 บาท
เชิญลงชื่อ-ที่อยู่ สั่งจองได้เลย จะส่งของให้เฉพาะสมาชิกที่ไปลงชื่อเท่านั้น โดยดูจากวันที่ ตามลำดับ
                     ช่วงนี้จะยังไม่ส่งของนะครับ จะเดินสายทดสอบ แล้วเก็บภาพมาฝาก
    ระหว่างเวลาที่ทดสอบให้ไปลงชื่อสั่งจองได้เลยครับ อะไหล่ที่ใช้ประกอปกับแอมป์ชุดนี้มีจำกัด
                                          หากหมดแล้วต้องรออีกนานครับ
ลงชื่อสั่งจองได้ที่นี่   http://www.klongtomelectronic.com/webboard/

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์