วงจรอินพุตแบบบาลาน และสามารถบริดโมโนได้ ใครมีบ้างยกมือขึ้น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 08:39:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วงจรอินพุตแบบบาลาน และสามารถบริดโมโนได้ ใครมีบ้างยกมือขึ้น  (อ่าน 4494 ครั้ง)
banansound
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 02:13:49 AM »

ช่วยแนะนำวงจรบาลาน ที่สามารถลากสายได้ไกลๆ หน่อยครับ พอดีประกอบพาวเวอร์แล้ว เสียงก็ดี คุ้มค่าคุ้มราคา แต่ เอ...มานั่งนึกดูอีกที ยังขาดอะไหร่หว่า อ้อ...บาลานอินพุตไง เผื่ออยากบริดโมโน เพิ่มกำลังขึ้นมา และอีกอย่างถ้ามีวงจรนี้เข้าไปคงใช้งานได้เอนกประสงค์ดี ไม่ว่าจะเอาพาวเวอร์แอมป์วางใกล้ตู้ลำโพง หรือจะวางกับชุดมิกส์ จริงๆ แล้ว เห็นเขามีขายที่ dihifi แต่อยากได้หลายๆ แบบ เป็นทางเลือกครับ เผื่อทำเองได้ ก็ดี...ช่วยส่งกันมาเยอะๆ นะครับ เป็นทางเลือกให้กับพรรคพวกเรา

manji7
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 10:03:25 AM »

Undecided น่าลองนิครับ

ความตั้งใจ บรรเจิด ประสบการณ์ ซื้อ ความสำเร็จ http://www.gippro.com/
tudring
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2007, 11:20:49 PM »

หา ใน google สิครับ พิมพ์ balance to unbalance มีเพียบเลย สองไล่ดูทุกเวป มีให้เลือกเยอะ
แต่ส่วนใหญ่จะเป็นไอซีออปแอป์ ไม่ค่อยอยากได้
banansound
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 11:39:20 PM »

คือจริงๆ อยากได้ของไทยครับ...เผื่อว่ามีพวกเราที่เป็นช่างประกอบเครื่องเสียง ลองใช้แล้ว และเห็นว่าดี อยากแนะนำต่อหรือเป็นตัวอย่างให้เราทำตาม...ครับ
WatHF100♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน55

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 07:43:29 PM »

ชิบเบอรื DRV134  ก็ใช้ได้ครับ เสียงดีด้วย
  ใช้ไฟเลี้ยง +- 15V พอครับ (เพื่อความทนทาน)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์