Brother DCP-115C สีดำไม่ออก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 08:24:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Brother DCP-115C สีดำไม่ออก  (อ่าน 8166 ครั้ง)
james2
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2007, 07:42:13 PM »

Printer Brother DCP-115C สีดำ print ไม่ออกครับสถานะหมึกยังเต็มอยู่ทุกสีรวมทั้งสีดำด้วย
ผมไม่เคยซ่อมยี่ห้อนี้เลยจึงไม่รู้ระบบของมัน
ฝากท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ
 Roll Eyes

tao
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 03:07:34 PM »

เอ ผมว่าหมึกดำ มักจะไม่ค่อยมีปัญหานะ
ผมใช้หมึกเติมอยู่ สีดำเป็นของ Comax 100cc  =  250 บาท
แต่ปัจจุบันของ Smile (ถูกดี ดำสนิท และไม่ตัน 100 cc  =  80 บาท)
ก็ไม่ตันเลยนะครับ ผมทำแท้งใส่ไว้ด้านนอก บางช่วง พิมมาราธอนเลย
(พิมแทนถ่ายเอกสารเลยครับ เพราะลองคิดดูแล้วมันถูกกว่า)

ผมเคยตันกับสีอื่นครับ (โดยเฉพาะสีเหลือง หาหมึกเติมที่ไม่ตันยากจิงๆ)
และปัจจุบันแก้หายแล้ว คือ คุณลองดูดหมึกในท่อทิ้ง
โดยใช้เข็มดูดประกอบกับสายน้ำเกลือ(ดูดเข้าหาตัว) สัก 2-3cc  ครับ
จากนั้นเอาหลอดดูดนั่นแหละ ใส่น้ำสะอาด ใส่แทนหมึกไปล้างหมึกเก่า
โดยการคลีนหัวสัก 3 รอบ ก็เอี่ยมอ่อง

แล้วยัดตลับหมึกที่จะใช้ ใส่ไป
ดูดหมึกไปที่หัว โดยคลีนสัก 2-3 รอบ
(ผมสังเกตได้ว่าต้อง 3 ครับ หมึกถึงจะวิ่ง
ถึงหัวพิมพ์เหมือนการใส่ตลับครั้งแรก)

ถ้าหมึก และหัวพิมพ์ ไม่มีปัญหา น่าจะหายนะครับ
ekasak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 03:20:16 AM »

INKJET SERVICES-อิ้งเจ็ท เซอร์วิส 
จำหน่ายน้ำหมึก Brother โดยเฉพาะครับ จำหน่ายมา 3 ปีแล้ว หากคุณเบื่อหัวพิมพ์ตัน จากการใช้น้ำหมึกไร้คุณภาพ
เยี่ยมชมเว็บไซท์ http://www.inkjetservices.com
และจำหน่ายน้ำหมึก Epson,Canon,Lexmark,Hp
สั่งสินค้าเป็นลัง รับราคาพิเศษ  1 ลัง บรรจุ 16 ลิตร น้ำหมึกเกรด A นำเข้าเองครับ  สามารถคละสี คละยี่ห้อได้ครับ  Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์