มาโพสรูปตอนเด็กๆกันดีกว่า ...ว่าจะมีเค้าหน้าเหมือนตอนแก่ไหม อิๆ

มาโพสรูปตอนเด็กๆกันดีกว่า ...ว่าจะมีเค้าหน้าเหมือนตอนแก่ไหม อิๆ

(1/4) > >>

ช่างเล็ก(LSV):
..เครียดๆกันหลายวันแล้ว ตั้งแต่เว็บบอร์ดล่มได้ล่มดี ..วันนี้โพสเรื่องสบายใจๆดีกว่า.. ::)
..ไปกทม.คราวนี้เจอเพื่อนๆสมัยที่ยังเรียนหนังสือตั้งแต่ชั้นอนุบาล ถึงชั้นประถม ... จากนั้นก็แยกย้ายกันไปเรียนต่อแล้วแต่ฟ้ากำหนด  แต่งานนี้ที่ดีใจมากคือเพื่อนเก่านำอัลบั้มรูปเก่าๆมาฝากด้วย .. ..ลองทายเล่นๆสิครับ ผมคนไหน  ;D

ภาพนี้ผ่านมา 40 กว่าปีแล้วครับ....บ้านที่แสนอบอุ่นของผมยามอยู่ในวัยเด็ก เป็นฉากหลัง(ตอนนี้โดนรื้อทิ้งไปแล้ว ..ในข้อหาว่า เก่าเกินไป ไม่ปลอดภัยสำหรับคนอยู่อาศัย ....เศร้าเลย .. :'( )
..เพื่อนๆทั้งห้องก็มีแค่นี้ ตามประสาโรงเรียนต่างจังหวัด ..คุณครูประจำชั้นชื่อ คุณครูสมพร กลิ่นชำนิ  :)
..รถด้านหลังเป็นรถกะบะไม้รับส่งนักเรียน ...ขนของ ฯลฯ เรียกว่าใช้ขนของประเภทมะเขือยันเรือรบ  ผมยังจำภาพที่ต้องนำรถข้ามแม่น้ำปากพนังมาได้เลย สมัยก่อนยังไม่มีสะพานข้ามแม่น้ำ การนำรถข้ามแม่น้ำจะใช้เรือหางยาวนี่แหละครับ ผูกกันข้างละหลายลำ และขับรถลงไป ..นึกภาพก็น่าหวาดเสียวนะครับ

พรเทพ-LSV team♥:
คนนี้ครับ  :P

ทำไมทายแม่นจังหว่า ..เอิ๊กๆ  :-X :-[ :)

ภาพนี้ถ่ายตอนสมัยหนุ่มๆ (ถ่าย 10มกรา2550) ..หนุ่มกว่าวันนี้ครับ ... ข้างๆผมไม่ใช่แฟนนะ ..พี่ใหญ่ พี่สาวผมเองครับ  :P :)
..ส่วนรูปตอนแก่ยังไม่มี ...อีก 10 ปีหากบอร์ดยังอยู่ จะมาโพสครับ แฮ่ๆ  ;D :P

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป