JVC AV 21F8 ไม่มีภาพ Ledติดสีแดงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 11:32:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: JVC AV 21F8 ไม่มีภาพ Ledติดสีแดงครับ  (อ่าน 3522 ครั้ง)
wirayut
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:15:21 PM »

JVC AV 21F8 ไม่มีภาพ Ledติดสีแดงครับ ผมหาวงจรได้แล้วแต่ไม่ทราบว่าจะเริ่มตรวจเช็คที่ไหน
อ่านเรื่อง Protect แล้วคิดว่าน่าจะเป็นตามที่บทความเรื่องProtect แต่ผมไม่ทราบแนวทางการตรวจเช็คครับ
กำลังหัดซ่อมอยู่ครับ ส่วนใหญ่ซ่อมได้แต่อาการไฟไม่เข้า(Power Supply เสีย) กับเปลี่ยน Vir และ Hor
กับย้ำตะกั่ว

ชอบอาชีพช่างอิเล็กฯครับแต่ไม่มีโอกาศได้เรียนทางนี้  สนใจเรียนทางinternet แต่รายได้น้อย อยากขอผ่อนชำระเป็นงวดๆได้ไหมครับ อยากซ่อมทีวีเก่งๆ จะได้เปิดร้านมีรายได้เพิ่มอีกทางครับ

wirayut
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:20:34 PM »

วงจร
http://www.electronica-pt.com/index.php/component/option,com_remository/Itemid,34/func,startdown/id,5110
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 03:31:11 PM »

เอา remote กด CH+ ดู มีการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่าครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
wirayut
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:06:38 AM »

เยี่ยมมาก ใช้ได้แล้วคับขอบคุณ อาจารย์ worathep-LSV team มากเลยครับ แล้วอาการนี้เกิดจากอะไรหรือครับ แล้วจะเป็นอีกหรือป่าวครับ

แล้วอาการมีเส้นขาวๆ ด้านบนจอ ต้องตรวจเช็คตรงไหนบ้างครับ จอตัวเดียวกันครับ อาการนี้เป็นมานานแล้วครับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:16:37 AM »

อาการนี้เครื่องติด สแตนบาย พอเราแก้แล้วให้ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อีก
ถ้าไม่ติดสแตนบายแล้วก็ใช้ได้ครับ ไม่เป็นอีก

เส้นขาวๆด้านบน เป็นที่ภาค Ver ครับ ส่วนมากโล๊ะ C มีขั้วที่ภาค Ver ก็จะหายครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
wirayut
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:25:02 AM »

เยี่ยมมาก lv! แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ lv! lv!
อาจารย์ worathep-LSV team  ได้ประสบการณ์เพิ่มขึ้นอีกแล้วครับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 01:48:44 PM »

ปิดงานได้ เอาไป +1 ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์