อาการภาพยืดหดขอบจอซ้ายขวา Philips 29PT6807/69 UltraSlim
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 03:48:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการภาพยืดหดขอบจอซ้ายขวา Philips 29PT6807/69 UltraSlim  (อ่าน 6297 ครั้ง)
st_com
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 01:31:32 AM »

ลองดูภาพนะครับ  เป็นตั้งแต่ยังไม่ซื้ออ่ะครับ  แต่ไม่ได้สังเกตุครับ  คิดว่าไม่น่าเป็นไร  เคยยกไปเปลี่ยนแล้ว  แต่เปิดลองเครื่องใหม่อีก4เครื่อง  ก็เป็นเหมือนกันทุกเครื่องครับ  แต่พอสังเกตุเปรียบเทียบตัวโชว์ที่วางเรียงกันหลายสิบเครื่อง  ปรากฏว่ายี่ห้ออื่นไปเป็นเลยครับ  ถามศูนย์เขาบอกว่าอาการนี้ไม่เคยมีลูกค้าโทรถามเลย  ผมก็ส่งข้อมูลไปให้ดู  ตอนนี้รอคำตอบจากศูนย์ครับ  ถามอมร ก็บอกว่าต้องลองเข้าเมนูช่างไปปรับครับ  แต่แบบไม่อยากยกเครื่องไปไหนแล้วครับกลัวหลังเสียครับทำได้ไม่ได้ผมก็ทำใจแล้วครับ  รบกวนพี่ๆทุกคนช่วยชี้แนะอาการดังกล่าวด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 01:35:41 AM »

ภาพยืดหดไม่ได้เป็นที่เดียวนะครับ  จะเป็นตามเฟรมภาพที่เปลี่ยนครับ
st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 01:37:47 AM »

ลองเปลี่ยนรูปแบบภาพก็ยังเป็นอยู่ครับ
st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 01:39:47 AM »

ลองต่อPS2ดูบ้างก็เป็น
st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 01:42:04 AM »

ต่อกับคอมครับ
st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 01:45:54 AM »

สุดท้ายครับลองภาพนิ่งตอนปิดสถานีครับ 

ปล.ขออภัยพี่ๆที่ดูแลเวปบอล์ดนะครับ  ผมอาจจะใช้ทรัพยากรมากไปหน่อยครับ
st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2008, 08:35:47 PM »

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ T-T
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 10:20:46 AM »

ลองดูภาพนะครับ  เป็นตั้งแต่ยังไม่ซื้ออ่ะครับ   แต่ไม่ได้สังเกตุครับ  คิดว่าไม่น่าเป็นไร  เคยยกไปเปลี่ยนแล้ว  แต่เปิดลองเครื่องใหม่อีก4เครื่อง  ก็เป็นเหมือนกันทุกเครื่องครับ  แต่พอสังเกตุเปรียบเทียบตัวโชว์ที่วางเรียงกันหลายสิบเครื่อง  ปรากฏว่ายี่ห้ออื่นไปเป็นเลยครับ  ถามศูนย์เขาบอกว่าอาการนี้ไม่เคยมีลูกค้าโทรถามเลย  ผมก็ส่งข้อมูลไปให้ดู  ตอนนี้รอคำตอบจากศูนย์ครับ  ถามอมร ก็บอกว่าต้องลองเข้าเมนูช่างไปปรับครับ  แต่แบบไม่อยากยกเครื่องไปไหนแล้วครับกลัวหลังเสียครับทำได้ไม่ได้ผมก็ทำใจแล้วครับ  รบกวนพี่ๆทุกคนช่วยชี้แนะอาการดังกล่าวด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ
เห็นภาพแบบนี้ เขายังจะตั้งขายอีกนะ ลองเอาเครื่องของบ้านไกล้ๆกัน มาเปิดที่บ้านคุณ สักทีว่าจะเป็น อาการเดียวกันป่าวลองดูครับ ถ้าเป็นเหมือนกันก็เกี่ยวกับ ภูมิประเทศครับ ถ้าไม่เป็นก็เกี่ยวกับเครื่อง ของคุณที่เขาขายมาให้ไม่ดีครับ Tongue Sad
 (ปล.หรือยกเครื่องของคุณไปใช้สายอากาศ บ้านที่เขามีภาพชัดลองดูก็ได้ว่าเป็นกับเครื่องหรือป่าวครับ)
st_com
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:22:02 PM »

ผมลองเอาทีวี JVC 21" ของพี่ที่หอเดียวกันมาลองต่อก็ปกติดีครับ  และก็ลองยกPhilips ไปลองที่ห้องพี่ผมก็ยังเป็นอยู่ครับ

แต่ตอนนี้ เทคนิคศูนย์บริการ(ศรีราชา)มารับเครื่องไปเมื่อ 3 โมงครึ่งนี่เองครับ  ช่างบอกว่าคงต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ดูก่อนอ่ะครับ  (ส่งเมล์ไปวันเสาร์  วันจันทร์มารับเครื่องเลยครับ  คงไม่มีไรให้ดูไปหลายวันเลยครับ T-T)

Cheesyขอบคุณ ลุงเคี้ยง  มากเลยครับที่ให้คำแนะนำกับผม Cheesy

กะว่าจะลองหาข้อมูล Service mode ไปลองเล่นดูซะหน่อย... Grin
Mr.PHAIBOON H.V. MAN
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 02:42:47 PM »

ใครเก็บอีพรอมไว้บ้างครับ  รบกวนขอหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
bkPrime
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 03:40:46 PM »

hor size reguration ไม่ดีครับ  อาการนี้จะสังเกตเห็นตอนภาพที่ตัดขอบระหว่างขาวกับดำ เช่นเสา หรือ ขอบเส้นสนามบอล
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์