ซื้อแอร์มิซู อย่างนี่โดนย้อมแมวขายหรือเปล่าคะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 03:58:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อแอร์มิซู อย่างนี่โดนย้อมแมวขายหรือเปล่าคะ  (อ่าน 5125 ครั้ง)
nana123
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:55:17 PM »

ขอรบกวนพี่ๆอีกแล้วนะคะ
บังเอิญเพิ่งซื้อแอร์มิซู มิสเตอร์สลิม มา
คือซื้อมาประมาณ 1-2 อาทิตย์ได้
ก็ลองเปิดดูแผ่นกลองอากาศด้านในห้องดู
เวลาถอดแผ่นกลอง ก็จะเห็นคอยล์เย็น
แต่ตรงท้ายๆด้านขวาสุดของคอยล์เย็น ที่มีท่อคล้ายๆรูปตัวยู
ทำไมตรงแผ่นอลูมิเนียมคอยล์เย็น มันเป็นสีคล้ำๆ ดำๆ คล้ายๆรอยไหม้คะ
เป็นไปได้ไหมว่าตรงนั้นคือลอยคราบสกปรก ที่เขาเอาคอยล์เย็นของเก่ามาย้อมแมวใส่
หรือว่าเป็นปกติคะ
...แล้วจะมีวิธีตรวจสอบได้ไหมคะว่า แอร์ที่เราซื้อใหม่จริงหรือเปล่าคะ ขอบคุณคะ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 01:42:19 PM »

คำให้การประกอบไม่เพียงพอ

ซื้อมาจากไหน ?

มีใบรับประกันหรือไม่ ?

บรรจุภัณฑ์อยู่ในสภาพเรียบร้อย ?

ช่างติดตั้งมิได้ บ่น บอกอะไรหรือ 

และอื่น ๆ ?

แล้วคอนเดนซิ่งยูนิท ละไม่เห็นกล่าวเลย ?

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
nana123
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 02:17:09 PM »

....ซื้อมาจากห้างร้านธรรมดาคะ (ไม่ใช่ซื้อในห้าง หาจากทางเน็ตคะ)
....มีใบรับประกันคะ
...การบรรจุ เห็นตัวในห้องตอนเขาเอาออกจากกล่องกระดาษของยี่ห้อมิซู มีพลาสติกที่ถนอมอาหารหุ้มมา
คือพลาสติกใสๆที่ยืดได้หุ้มมาอะคะ
...ช่างติดตั้งเป็นพนักงานของทางร้าน
...ตัวคอมเพลสเซอร์ด้านนอก ติดอยู่สูงข้างกำแพงบ้านคะ
...แต่เวลาดูที่ใบรับประกัน เลขที่เครื่องจะตรงเฉพาะตัวในห้อง ส่วนคอมเพลสเซอร์ตัวเลขจะไม่ตรงกับที่ใบรับประกันคะ
...อย่างนี้ จะตรวจสอบยังไงได้ไหมคะว่า เครื่องที่เราซื้อจะใหม่จริงหรือเปล่า
...หรือเอาของเก่ามาย้อมขาย..ต้องรบกวนพี่ๆด้วยนะคะ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 06:58:46 PM »

รอยไหม้น่าจะเกิดจากการเชื่อมท่อน้ำยารึเปล่าครับบางทีช่างติดตั้งไม่ระวังเปลวไฟไปโดนเข้าก็เป็นได้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 06:39:25 AM »

ลองถ่ายรูปมาช่วยกันดูครับ  Huh?
คุณนี่เป็นคนช่างสังเกตุจังนะครับ สงสัยจะจบวิทยาศาสตร์มา  Tongue Tongue
nana123
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 10:34:33 AM »

รูปคะ..ต้องรบกวนพี่ๆช่วยดูด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 01:05:53 PM »

ดูแล้วสะอาดดี ก็น่าจะใหม่ครับ รอยนั่นอาจจะมาจากโรงงานผลิดเลยก็ได้ ไม่แน่ใจนะครับ ผมก็ไม่เคยเห็นแอร์ที่มันมีรอยไหม้เลย รอท่านที่เคยเห็นเยอะๆมาตอบอีกทีครับ   Tongue
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 01:34:28 PM »

http://www.mitsubishi-kyw.co.th/th/contact/index.asp
ลองติดต่อดูครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2008, 03:52:59 PM »

เป็นแอร์ใหม่แน่นอนครับ แต่ดูเหมือนว่าเป็นแอร์ประกอบเองนะครับ ผมเองไม่มั่นใจเท่าไร

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sawasd
member
*

คะแนน21

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2008, 03:22:08 PM »

ถ้ามีใบรับประกันจากบริษัทก็น่าจะเป็นของใหม่นะครับ  เป็นไปได้ว่าช่างที่โรงงานเมื่อเชื่อมข้องอของคอล์ยเสร็จแล้วลืมทำความสะอาดและลืมพ่นเคลือบกันสนิมทองแดงไม่ต้องคิดมากครับ โรงงานเขารับประกัน 1ปี  คอมรับประกัน 5 ปี แต่มีรอคิวนิดหนึ่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์