canon pixma ix4000 สั่งพิมพ์ด้วยตัวเองกดยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 16, 2024, 04:10:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: canon pixma ix4000 สั่งพิมพ์ด้วยตัวเองกดยังไงครับ  (อ่าน 5091 ครั้ง)
DJUNG
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 02:46:54 PM »

ตามหัวข้อเลยนะครับ  ขอบคุณ 
***คืออาการเสียตอนนี้ผมสั่ง print test เครื่องนิ่งเฉยไม่ตอบสนองเลย ดูในคำสั่งพิมพ์ไปก็มี
      ****แนะนำการตรวจเช็คด้วยครับ  ขอบคุณ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 09:59:20 PM »

เปิดเครื่อง รอจนสภาวะ ปกติ
กดปุ่ม ล่าง ค้างไว้
สังเกตุไฟ power กระพริบ ครั้งที่ 2 ก็ปล่อยปุ่ม

จะพิมพ์ การทดสอบหัวพิมพ์ออกมา
ลองดูน่ะ กระพริบ 3,4 5 คืออะไร

win7se
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:49:48 AM »

print test เครื่องนิ่งเฉยไม่ตอบสนองเลย เเล้วที่สถานะของเครื่องเเจ้ง เอ่อเร่อมั้ยครับ
ถ้าไม่เเจ้งไม่รับรู้ิัอะไรเลยลอง เปลื่ยนสายยูเอสบีเเล้วลองเทสดูอีกทีครับ ถ้านิ่งอีกก็น่าจะเป็นเมนบอร์ดครับ
DJUNG
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 08:55:55 PM »

ที่ได้ซ้อมไปคือ ถอดลิมิตสวิสออกมาล้างนะครับ ไม่ได้หาซื้อ ตอนนี้ก็ยังพิมพ์ปกติดีอยู่  ก่อนที่เสียคือสั่งพิมพ์มันก็เงียบเฉย แต่สัญญาณจากคอมไปถึงเครื่องปกติ
kasolution
member
*

คะแนน0

วิชาซ่อมไม่มีวันตาย ยิ่งรู้ยิ่งแบ่งปั่น ยิ่งได้รับ

jb_shop@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 02:59:58 PM »

ขอถามคุณ DJUNG หน่อยครับ ตัวลิมิตสวิสมันอยู่ตรงไหนเหรอครับ ช่วยอธิบายเพิ่มเติมด้วยครับ ขอรูปด้วยก็จะดีมากครับ จะได้ชี้จุดให้เพื่อน ๆ คนอื่นได้รับประโยชน์กันด้วย

ขอบคุณมาก ๆ สำหรับการแบ่งปันครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์