PANASONIC 21P22B เสีย ไม่ได้ดูทีวีมาหลายวันแล้วครับ กลุ้มจริงๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 04:42:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PANASONIC 21P22B เสีย ไม่ได้ดูทีวีมาหลายวันแล้วครับ กลุ้มจริงๆ  (อ่าน 2376 ครั้ง)
blablabla
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:32:18 PM »

1.ตั้งค่าความสว่างไว้ทีไร ย้อนกลับจอมืดทุกทีเลยครับ  ต้องเข้า service โหมดเป็นประจำเลย   อาการเริมแรกครับ ก้อพอแก้ไขได้
2.สวิตซ์กดปุ่มหน้าเครื่อง  กดอีกปุ่มก็ไปติดอีกปุ่ม อาการที่2  พอรับได้ครับ ใช้รีโมท
3.รีโมทคอนโทรลได้บ้างไม่ได้บ้าง แล้วแต่อารมณ์ของเครื่องครับ  เริ่มประสาทแล้ว
4.กำลังดูทีวีอยู่ก็ดับเอง ซะงั้น ครับ  อาการนี้ผมชักจะหงุดหงิด
5.อาการสุดท้ายครับ  ตอนนี้เปิดเครื่องปุ๊บ ปิดตัวเองปั๊บ  ทันที 

สรุป  ตอนนี้ก็เลย   หูตาฝ้าฟาง  ไม่รู้ข่าวสารบ้านเมือง 

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

ว่าจะซ่อมตรงไหน   อะไรเสีย ซื้ออะไหล่ที่ไหนด้วยครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง Angry

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:33:34 PM »

ส่งร้านซ่อม

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 12:38:03 PM »

Sad 1.ตั้งค่าความสว่างไว้ทีไร ย้อนกลับจอมืดทุกทีเลยครับ  ต้องเข้า service โหมดเป็นประจำเลย

Wink ลง EEprom ใหม่

Sad 2.สวิตซ์กดปุ่มหน้าเครื่อง  กดอีกปุ่มก็ไปติดอีกปุ่ม

Wink เปลี่ยนปุ่มกดหน้าเครื่องทั้งหมด

Sad 3.รีโมทคอนโทรลได้บ้างไม่ได้บ้าง แล้วแต่อารมณ์ของเครื่องครับ  เริ่มประสาทแล้ว

Wink แบตที่รีโมทอาจจะอ่อน หรือ ตัวรับรีโมทที่ TV เสื่อม

Wink 4.กำลังดูทีวีอยู่ก็ดับเอง ซะงั้น ครับ  อาการนี้ผมชักจะหงุดหงิด

Wink ย้ำปริ้นท์ หรือ ลองเปลี่ยนปุ่มกดหน้าเครื่องก่อน

Sad 5.อาการสุดท้ายครับ  ตอนนี้เปิดเครื่องปุ๊บ ปิดตัวเองปั๊บ  ทันที 

Wink ทำตามข้อ 1 - 4 ครับ  Tongue

อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2007, 07:01:11 PM »

อาการทั้งหมดซื้อเครื่องใหม่หายแน่  (ล้อเล่น) ถอดตัวรับรีโมทออกเช็คไฟ 5 โวลท์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์