samsung cs21A530FJ B+ไม่ออก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 22, 2024, 04:10:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: samsung cs21A530FJ B+ไม่ออก  (อ่าน 3880 ครั้ง)
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 03:59:20 PM »

แท่นKSCB IC SWITCHING STRW6753F ไฟใช้งาน 125VDC
อาการไฟไม่ออก วัดดูทุกจุดไม่พบตัวเสีย ลองเปลี่ยน STRW7653F
เปลี่ยนCที่บริเวณรอบๆ ยังไม่เห็นอะไรดุกดิกเลย ตรวจสอบZDทุกตัวแล้ว
แต่ยังไม่ได้โละทิ้ง ไฟ300ค้างตลอด ช่วยแนะนำหน่อยครับ Rทุกตัวค่าตรง
ครับ help!!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:18:03 PM »

ไฟสตาร์ท ขาสามมีมั้ยถ้าไม่มีต้องใล่ดูเผื่อมีZDช็อตหรือRขาด ลองดูในวงจรครับ HAPPY2!!
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:54:41 PM »

Cheesy ปฏิบัติการณ์ต่อ ขอบคุณครับ VCC มี10Vครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
TITA
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 05:29:12 PM »

Embarrassedตรงที่วงไว้เช็คหรือยัง(เบอร์ str ก็พิมพ์ผิด)
member
*

คะแนน650

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 06:49:05 PM »

ขอบคุณที่ท้วงติง แก้ไขแล้วครับ
ปิดงานได้แล้ว OPTO(PHOTO COUPLER) เสียด้านร้อน ทำให้VCCขา3ตก
ขอบคุณลุงเคี้ยงและคุณTITA ที่ให้คำแนะนำเป็นอย่างดี  เยี่ยมมาก ขอบคุณ

"CHIAB"
TITA
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:00:32 PM »

Embarrassedคนเราผิดพลาดได้ครับ(ติเพื่อก่อ)แต่ยังไงก็ดีใจด้วยครับ
ที่งานสำเร็จ...รับตังค์ Embarrassed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์