คอมผมลง win duck v5 ไม่ผ่านครับ ขอให้พี่น้องช่วยวิเคราะห์ที ขอบคุณครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 01:25:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมผมลง win duck v5 ไม่ผ่านครับ ขอให้พี่น้องช่วยวิเคราะห์ที ขอบคุณครับ  (อ่าน 2939 ครั้ง)
nanasound
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 07:20:10 PM »

ผมลง winxp duck v5 ผ่านตลอดเห็นทุกอย่างหมดนึกว่าไม่มีปัญหา ผมลอง restartดู มันbootมาถึงโลโก้ xp มันก็restarเอง 2-3ครั้ง
ผมก็กดปุ่มpowerค้างไว้เพื่อให้ปิดก็ไม่ปิด เลยต้องใช้วิธีถอดปลั๊กออก
พอเปิดขึ้นมาใหม่ ขึ้นsafe mode ผมเลือกไปที่ safe modeเผื่อจะเข้าไปแก้อะไรได้บ้าง สักพัก จอมืดดำ ประมาณ 5นาที ผมกดreset มันก็ขึ้น จอสีฟ้าไม่ถึงวินาทีผมเลยอ่านไม่ทันแล้วจอก็มืดอีก กดresetอีก ทีนี้ไม่มีอะไรเลย ไฟ LEDที่จอก็ไม่เป็นสีเขียว เหมือนยังไม่ได้เปิด แต่พัดลม cpuทำงาน
ผมกดปุ่มpowerค้างไว้เพื่อให้ปิดก็ไม่ปิด เลยต้องถอดปลั๊กไฟอีกครั้ง ถอดแรมออกมาและทำความสอาดทุกอย่าง
สัก 10 นาทีผมเปิดใหม่ อาการ เงียบ พัดลมcpuทำงาน LED จอไม่เป็นสีเขียว
เหมือนไม่ได้เปิด power
มอร์นิเตอร์และซาวด์ เป็นออนบอร์ดครับ
ผมใช้ แรมDDR 256 MB pc 400 ลองถอดใส่Caseอื่นดูก็ไม่มีปัญหา
แผ่นวินโดว์ ลงCaseอื่นได้ (ใช้cd-romตัวเดียวกัน)
อย่างนี้ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใช่ไหมครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับผม 
 ขอบคุณ

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 08:42:07 PM »

รื้อแล้วประกอบวางใหม่ดูครับอาจมีหลวมบางจุด....วิธีง่ายๆไปก่อนไม่ผ่านค่อยว่ากันเรื่องยาก

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
nanasound
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 07:59:26 PM »

ขอบคุณครับ ตอนนี้รื้อทั้งหมดแล้วครับ รอประกอบเสร็จ ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ  หิว
cyber3387
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 11:25:06 AM »

ลอง เปิด ด้วยไม่ต้อง ประกอบ กับ case ดูครับ เคย เจอ ไฟลงกาว์  หาแผ่นอะไรมาลองก่อนใส่ในตัว case ดู ครับ ผิดพลาดประการใด อภัยด้วย
nanasound
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:45:14 AM »

ใช้ vista ลง ผ่านแล้วครับ ขอบคุณพี่น้องทุกท่านครับ  ดีใจจัง  ขอบคุณ
shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:19:56 PM »

winxp duck v5 <<<เวอร์ชั่นนี้ซื้อที่ไหนครับ    Duck=เป็ด XPเวอร์ชั่นเป็ด 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์