กรุณาช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 10, 2024, 09:47:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุณาช่วยแนะนำวิธีแก้ปัญหาด้วยครับ  (อ่าน 1679 ครั้ง)
TOMXO
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 08:27:18 AM »

ใช้ xp sp2 กำลัง scan virus เกิดไฟฟ้าดับ (ไม่ได้ต่อ ups) พอ boot เครื่องใหม่มีแต่ภาพหน้าจอไม่มี toolbar or icon เลยครับ แต่ใช้ Ctrl+Alt+Del เรียก Task Manager ขึ้นมาได้ครับ ลองเข้า safe mode ก็จอดำ มีตัวหนังสือ safe mode 2 ตัวเล็กๆ มุมซ้าย-ขวา ด้านล่างแค่นั้นครับ ช่วยกรุณาให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ  Cry

boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 09:47:06 AM »

เข้า safe mode  แล้ว restore กลับไปวันก่อนหน้าดู ครับ
ถ้าไม่ได้ ก็เอาแผ่น windows boot แล้ว รีแพร์ โปรแกรมดูครับ

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
TOMXO
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 11:40:49 AM »

ขอบคุณท่าน boony มากครับที่กรุณาฯ พอดีมีน้องที่ทำงานเคยเจอปัญหานี้ files บางตัวหายไปน่ะครับ copy มาลงให้ใหม่ O.K. แล้วครับ / ขอบคุณมากครับ   Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์