ต่อสัญญาณ AV จากโน๊ตบุค ไปเข้าที่จอโทรทัศน์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 04:25:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อสัญญาณ AV จากโน๊ตบุค ไปเข้าที่จอโทรทัศน์  (อ่าน 10669 ครั้ง)
nimayerming
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 02:00:12 PM »

เราจะเอาสัญญาณ AV จากโน๊ตบุคไปเข้าที่จอโทรทัศน์ เราต้องซื้ออุปกรณ์อะไรมาเพิ่มบ้างคับ
โน๊ตบุค ยี่ห่อ Acer รุ่น 2720Z ขอรบกวนผู้รู้หรือใครมีข้อแนะนำอย่างไรก็ได้คับ ขอบคุณคับ
 เศร้าจัง
 ขอบคุณ

maing
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 02:59:01 PM »

ไม่ทราบว่าได้หรือยังครับ เทาที่ผมเคยทำนะครับจะมีสายสำหรับเชื่อมต่อ AV สีเหลืองนะครับ ด้านหนึ่งเสียบที่โน๊ตบุคอีกด้านเป็นหัว rca เสียบเข้าทีวีช่อง AV IN พอเสียบครบแล้วดูที่จอโน๊ตบุคหน้าจอด้านล่างขวาจะแสดงว่ามีการเชื่อมต่อ แล้วก็ไปคลิกขวาที่หน้าจอแล้วไปที่ properties  แล้วก็ settings  สังเกตุ display จะมีไห้เลือกครับว่าจะไห้ออกทั้งโน๊ตบุคทีวีพร้อมกันหรือเลือกอย่างไดอย่าง1  นะครับ
nimayerming
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2009, 08:54:52 PM »

ผมเสียบแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ไม่ฟ้องอะไรเลย เศร้าจัง
sutipron
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 01:17:46 PM »

กด FN + F5 ครับ ถ้าไม่ได้ ให้คลิกขวาที่เดสท๊อบ แล้วเลือก Properties แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมา ไปที่แถบ settings ที่อยู่ด้านขวาบนครับ แล้วคิกที่ปุ่ม Advanced แล้วจะมีประมาณว่า กราฟฟิกการ์ด หรือว่ายังไงนี่แระครับ คิก แล้วเลือกที่ด้านขวา เป็น notebook + TV แล้วปรับด้านล่างเป็น Clone เพื่อทำให้ออกเหมือนกันทั้งสองจอ แค่นี้ครับก้อใช้ได้แล้วครับ ลองดูละกันนะ  Grin

ปล. ก่อนทำให้ต่อสายเข้าทีวีให้เรียบร้อยก่อน ไม่งั้นมันจะไม่มีเมนูให้เลือก
Nuttkoong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 06:59:31 PM »

หาซื้อการด์ จอที่มี AV OUT ของ note book เยี่ยมมาก
arthid
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 08:11:09 AM »

ส่วนมาก notebook รุ่นไหม่ๆๆ จะมีช่องเสียบออกทีวีอยู่แล้วครับ จะมีสีดำคล้ายๆๆ prot keyboard (s-video)เพียงแต่เราไปหาซื้อสายที่มีด้านหนึ่งเป็น s-videoและอีกด้านหนึ่งเป็นAV มาต่อก็ใช้ได้แล้วครับ แต่ต้อง set ตามกระทู้ก่อนหน้านี้ด้วย พอเสร็จแล้วต้อง restart com 1ครั้งนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์