Nootbook Hp 6530S Ghost Image Windows ไม่ผ่าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 05:52:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Nootbook Hp 6530S Ghost Image Windows ไม่ผ่าน  (อ่าน 2886 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 03:47:52 PM »

คือมันเป็นอย่างนี้ครับ พอดีมี nootbook hp รุ่นนี้อยู่ประมาณ20 เครื่องครับ ทำ master แล้ว syspep เพื่อคืน Licens ตั้งชื่อคอมพิวเตอร์  ประมาณนั้นครับ ทำการghost ผ่าน 19 เครื่อง แต่เครื่อง สุดท้ายที่ใช้ master ตัวเดียวกัน ghost complete 100% น่ะครับ แต่พอรันวินโดว์ ขึ้นแค่ โลโก้ microsoft windows vista แค่นั้นแหละครับ มันก็บลูสกรีน เลยครับ แล้วก็รีเซ็ตตัวเองตลอด แล้วก้อ บลูสกรีน วนกันอยู่อย่างนี้ ครับ แต่ ถ้าติดตั้งด้วยแผ่น windows vista ก็ผ่านอยู่น่ะครับ แต่ ghost ไม่ผ่าน ก็เลย งง ครับ แรม ก็ลองเปลี่ยน แล้วครับ แต่ตัวนี้ เคยเปลี่ยน หน้าจอมาแล้วน่ะครับ จะเกี่ยวกันไหม...หน้าจอมันเสีย ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ  ขอบคุณ

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 06:46:35 PM »

ครับ พอดีเข้าไปแก้ไขใน Bios ครับ หัวข้อ System Configurations /Device Configurations แก้ตรง หัวข้อ Sata Device Mode มันจะมี2หัวข้อให้เลือกครับ ด้านล่างจะเป็น IDE   ด้านบนจะเป็น AHCI (เลือกตัวAHCI ครับ ) แล้ว Save ครับ มันคือเทคโนโลยี่อะไรครับ มันถึงไม่ให้ผ่าน ถ้ามันเลือกอยู่ที่หัวข้อ IDE ลองเปลี่ยนดูเป็นทุกเครื่องครับ เราไปโหลด Defule ของไบออส มันก็ไม่ได้ต้องเข้ามาเลือกใน Configurations ครับ ผมรู้แต่เพียงว่า ตัว Master ที่ผมทำมามันเป็น Usb External Hdd ครับ คิดถูกหรือเปล่าครับ ใครมีข้อมูลช่วยอธิบายให้เข้าใจนิดๆด้วยน่ะครับ เรื่อง โหลดตัวนี้ (IDE) ขอบคุณมากน่ะคับ ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 05:40:21 PM »

google ให้คำตอบทุกๆอย่างแล้วครับ  ขอบคุณ โหมด AHCI (Advance Host Controller Interfacet )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์