ขอทราบการคิดราคาหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 01:21:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบการคิดราคาหน่อยครับ  (อ่าน 5424 ครั้ง)
tum
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2008, 12:22:55 PM »

รบกวนพี่ๆช่างเป็นอย่างมากเลยนะครับ ไม่ทราบอัตราค่าบริการแต่ละครั้งในการซ่อมนี้เขาคิดกันยังไงหรือครับ ที่จะพอสมน้ำ สมเนื้อ ที่ช่างเราพอจะอยู่ได้ และไม่เป็นการเอาเปรียบลูกค้าจนเกินไปนะครับ คือว่าผมไม่ได้เรียนมานะครับ ทางmail ก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ จากใจจริง
kaew_ink@hotmail.com Cheesy

pagacit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 08:52:56 AM »

ประมาณ 2-3 เท่าของอุปกรณ์ครับ
tum
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 11:45:29 AM »

Cheesy คุณpagacit
mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 12:14:23 PM »

ถ้าเปลี่ยน R ไปตัวนึงค่าอุปกรณ์ไม่ถึง 1 บาท คิดค่าซ่อม 5 บาทได้มั๊ย
tum
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 12:18:14 PM »

งง งงเอาอย่างนั้นเลยหรอพี่ท่าน ดีใจจัง
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2008, 04:27:42 PM »

ใกล้ที่ผมอยู่มีร้านชื่อ ด่วน คนชอบซ่อมๆไปบ่นไป ซ่อมทีวีรอรับได้เลย (ไม่ทุกเครื่อง เฉาะเครื่องที่มันง่าย)
เครื่องไหนรอนานไม่เสร็จ ช่างบอกเสียเยอะ เรียกเผื่อไปเลย ลูกค้าไม่เอาต้องเสียค่าตรวจเชค คนที่นี่เรียก
ค่ามือ 300 และลูกค้าก็เต็มใจจ่าย แต่ก็กลับบ้านไปบ่นนิดหน่อย สำหรับเครื่องที่นั่งรอก็ ติด Prot. ลอย
โปร 300+300 อย่างตำ สำหรับเครื่องซักผ้าก็อะไหล่ราคาเต็ม+ค่าแรง คิดเป็นชิ้นงานแล้วแต่ยากง่าย
ส่วนตู้เย็นซ่อมรั่วเชื่อมแผลละ 200 ทำน้ำยาใหม่ 8-1000 รวมแล้วพันหน่อยๆ อันนี้เป็นราคาร้าน ด่วน
ส่วตัวผม คิดแพงเฉพาะที่ต้องเดินทาง  ทำที่ร้านถูกมาก ถูกจนลูกค้าบอกไม่ต้องทอน ว่าแต่ผมแปลชื่อ
คุณ TUM ไม่ออก ไม่ทราบออกเสียงอย่างไร (ตุ้ม ทุม ทัม ตั้ม )ไม่ถูกซักชื่อ่ !

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
tum
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 07:47:09 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ b.chaiyasith ชัญสิทธิ์ (สะกดถูกไหมหนอ)
ตั้มครับ Embarrassed
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 09:27:33 AM »

เกือบได้รางวัล บี ชัยสิทธิ์ครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 09:28:51 AM »

อัตรา  ค่าบริการร้านผมครับ                        

ทีวี 14 นิ้ว----------------400+อะไหล่
ทีวี 20-21 นิ้ว------------500+อะไหล่
ทีวี 25 นิ้ว-----------------600+อะไหล่
ทีวี 29 นิ้ว----------------800+อะไหล่
เครื่องซักผ้า----------------500+อะไหล่
พัดลม---------------------100+อะไหล่
หม้อหุงข้าว----------------100+อะไหล่
มอนิเตอร์------------------500+อะไหล่
computer----------------300+อะไหล่
Printer dot แคร่ยาว------500+อะไหล่
ups-----------------------300+อะไหล่
เตารีด----------------------100+อะไหล่

ราคาที่จะคิดแล้วแต่ร้านและพื้นที่ตั้งครับ wav!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์