หน้าจอขึ้นinternet explorer script error
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 22, 2024, 06:43:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอขึ้นinternet explorer script error  (อ่าน 10868 ครั้ง)
paitoon (♥500)
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน53

« เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 10:32:35 PM »

พิมพ์งานอยู่มีหน้าจอเล็กกวนขึ้นมาดังนี้ครับแก้อย่างไรครับปิดไปแล้วสักพักก็กวนขึ้นมาอีก
Internet explorer script error
       An error has ocourred in the script on this page
Line   10
char    1
error    Pemission denied code  0
ULR     http//tools google.com/firefox/toolbar/bundle/.......................

Do you went to continue running scripts on this page

yes    no
มีข้อความขึ้นมาตามข้างบนครับผมไม่มีความรู้ทางคอมเลยครับนอกจากใช้พิมพ์งานบอกวิธีแก้ไขให้ละเอียด
นะครับ ตรงเส้นประมีตัวหนังสือต่ออีก 2 บรรทัดแต่เหมือนภาษาขยะอ่านไม่ออก กด yes หรือ no จะหายไปสักพักจะมาใหม่ครับ

power1
member
*

คะแนน11

ทุกอย่างเป็นไปได้

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 08:54:55 AM »

ใช้ win me ใช่เปล่าครับ  ผมก็เคยเป็น  ตอนนั้นโดนไวรัส โทรจัน เวิร์ม เล่นงานหลายชนิด
ต้องสแกนกันครั้งใหญ่ กลับมาใช้ได้ดีครับ  อัพเดทแอนตี้ไวรัสบ่อยๆนะครับจะดี     Sad

ชีวิตนี้ มีสองแพ่ง แย่งกันอยู่
หนีหรือสู้ คดหรือซื่อ ร้อนหรือหนาว
ไหวหรือนิ่ง จริงหรือฝัน สั้นหรือยาว
ดำหรือขาว กล้าหรือกลัว ชั่วหรือดี
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 10:00:29 AM »

อาจจะมีไวรัส redlof.a  อยู่ครับ ให้ทำการอัปเดทฐานข้อมูลตัว Antivirus ให้เป็นปัจจุบัน แล้วปิด System Restore แล้วเข้า Safemode ครับ จากนั้นจัดการ Scan ทุก พาร์ติชั่นครับ
แล้ว Search หาไฟล์ Folder.htt แล้วจัดการลบทิ้งให้หมดครับ
paitoon (♥500)
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน53

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2007, 07:00:13 PM »

ขอบคุณครับจะลองดูครับ ลงXP ครับ Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์