ติดเครื่องเสียงใส่รถมอไซค์ แต่ก็เจอปัญหา ช่วยแก้หน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 09, 2024, 11:50:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดเครื่องเสียงใส่รถมอไซค์ แต่ก็เจอปัญหา ช่วยแก้หน่อยครับ  (อ่าน 17346 ครั้ง)
pimdown
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กันยายน 14, 2008, 02:04:12 PM »

ผมลองติดเครื่องเสียงใส่รถมอไซค์ โดยซื้อแอมป์สำหรับไฟ12 โวล+ลำโพง ที่อมรมาลองดู
เปิดลองดูก็ปกติดีครับ แต่ถ้าสตาร์ทรถเมื่อไหร่ดับทันที่เลยครับไม่ทราบจะแก้ยังไงครับ
ลองเอาแบตสองลูกมาพ่วงกันได้ไฟ 20 กว่าโวลตอนไม่ติดเครื่องเสียงก็ดังดีแตพอสตาร์ทก็เป็นเหมือน
เดิมอีก มีคนบอกว่าลองเอาคาปาร์มาใส่ แต่ผมไม่รู้ว่าจะต่อยังไง และจะหาขนาดไหนมาใส่
ช่วยหน่อยครับท่านอาจาร์ยทั้งหลาย (มือใหม่ครับอยากลองทำดู)
ขอบคุณครับ...

pingpong26
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 04:29:56 AM »

ถูก ลองเอา c มาใส่ ต่อก็ ขนานเข้าไปเลย ค่า uf ยิ่งมากยิ่งดีครับ

เอามิเตอร์วัดดูให้ไฟนิ่งๆเป็นดี
kof
member
*

คะแนน13

GT-R เครื่องมันแรงใช้ใด้

http://en.sawgi.com/mp3/Electron
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 06:55:04 PM »

สงสัยจะไร้ประโยชน์  เวลาสตาร์ ไดสตาร์จะดึงไฟไปใช้ในการสตาร์หมด  เครื่องก็ต้องดับเป็นธรรมดา  รถยนต์ยังเป็นเลย  ติดมาเป็นแสน สตาร์รถยังปิดเครื่องเสียงก่อนเลย  ....

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 07:09:41 PM »

เวลาสตาร์ทก็เป็นอย่างที่น้อง kof บอกแหล่ะครับ
ไม่ต้องไปแก้หรอก มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ
ช่วงตอนสตาร์ท คุณก็จะฟังเครื่องเสียงอีกหรือครับ
นับถือจริงๆ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
anananan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:26:00 PM »

ซี1ตัว 10000ไมโคร16โวล์ +ไดโอดสัก2แอมป์อีก1ตัว
anananan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 11:34:26 PM »

ดีใจจัง
ChayX
member
*

คะแนน3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 06:01:38 PM »

Sad ผมว่า รองสตาร์ท เท้า ดู สิครับ โดยไม่ต้องสตาร์ทมือ(สตาร์ทไฟฟ้า)
 Sad แต่ว่า ถ้าติดเครื่องแล้ว ยังสามารถเปิดได้ไหมครับ

ผมก็ติดครับ แต่เป็นแบบวัตต์ต่ำ ครับ ใส่ อีป๊อบ แอมป์เป็นคลาส ดี ดูแอมป์ที่ผมทำใช้ได้ที่ ดีซี ทู ดีซี หัวข้อ ผลงานชิ้นแรกในชีวิต ครับ ที่ผมติด เวลา สตาร์ท มือ ก็ ไม่ดับครับ เพลงยังดัง ตรอบ(ต่อตรงเข้าแบ็ตเดิมรถครับ)
narasak
member
*

คะแนน2

รับติตั้งเครื่องเสียงรถยนต์

narasak_09@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 03:43:43 AM »

ปรึกษาได้ครับทำมาแล้วประสบความสำเร็จกับการวางระบบเดียวกับเครื่องเสียงติดรถยนต์
สามารถเปิดเพลงได้ต่อเนื่องนานเท่าที่เครื่องติดอยู่
กับรถมีโอคันนี้เปลี่ยนแบตเป็นแบตน้ำลูกละ 9A 2ลูกโมดิฟายตัวชาร์จสามารถชาร์จกระแสได้สูง
สุด 10Aที่ 13-14V(เรื่องจริงเชิญพิสูจน์ได้) ใช้เพาเวอร์แอมป์ติดถยนต์ 2 แชลแนล
โดยติดตั้งไว้ที่ตะกร้าหน้ารถใช้ระบบโมโนแชลแนลที่ 1 ขับ
กลาง แหลม(ในภาพ) แชลแนลที่ 2 ขับซับ 8 นิ้ว 1 ดอกตีตู้อคิลิคแยกสัญญาณกลางกับซับ
โดยใช้ปรีแอมป์รถรถยนต์ติดตั้งไมล์วัดโวลล์+วัดกระแส เป็นที่ฮือฮามากทั้งอำเภอ
ติดต่อได้ที่ ร้านแก้วคาร์ออดิโอ อ.แกลง จ.ระยอง 086-1486909 narasak_09@hotmail.com(MSN)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์