เครื่องซักผ้า LG WF-S6061PC ซัก 6 Kg. ไม่ปั่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 17, 2024, 03:13:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้า LG WF-S6061PC ซัก 6 Kg. ไม่ปั่น  (อ่าน 7367 ครั้ง)
aourt4862
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 08:30:35 PM »

ไม่เอา  เครื่องซักผ้า  LG WF-S6061PC ซัก 6 Kg. พอเราเอาผ้าใส่มันก็จะหมุนไปกลับ2-3รอบ แล้วมันก็เติมน้ำพอเสร็จแล้วใส่ผงซักผ้าแล้วก่ปิดฝาตามปกติ แต่เครื่องมันก่ปั่นอีก 2-3 รอบ แล้วก่มีไฟกระพิบเตือน กับเสียงดัง ดี๊ดๆๆๆๆๆ อ่านในคู้มือมันบอกว่าไม่ใด้ปิดฝาเครื่อง ทั้งๆที่ปิดแล้ว ผมเลยลองถอดเครื่องออกมาดูไม่เห็นมี sensor หรือ สวิชต์ อะไร ที่บอกว่าฝาเครื่องเปิดอยู่เลย ท่านผู้รู้ช่วยบอกที่ครับว่า sensor หรือ สวิชต์  มันอยู่ตรงใหน รึว่ามันจะเสียด้วยอาการอื่น ขอบคุณครับ

kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 09:16:45 PM »

ที่ฝาถังมีแม่เหลกติดอยุสังเกตุ ให้ดี  รุ่นนี้ใช้หรีดสวิทฝังที่ แผง พอปิดฝาถัง แม่เหลกตรงกับ sensor ที่แผง
aourt4862
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 04:36:49 PM »

จะไปลองดูครับ แต่ว่าเป็นเครื่องฝาบนนะครับ แล้วอาการแบบนี้ สาเหตุน่าจะมาจากตรงนี้ใช้มั๊ยครับ รึว่ามีสาเหตุอื่นอีกครับ ขอบคุณครับ
aourt4862
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 08:46:45 PM »

เยี่ยมมาก จังครับถึงว่าหาไม่เจอ ที่แท้ แม่เหล็กฝาเครื่องมันหลุดหายไปใหนก่ไม่รู้ แล้วซื้อมาใสมันเท่าใหรครับ มันเป็นแม่เหล็กชนิดใหนเอาจากลำโพงมาตัดเอาใด้มั๊ยขอบคุณ คุณkluay ที่ช่วยบอกแนวทาง ดีใจจัง
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 10:47:15 PM »

ถ้าหาแม่เหล็กไม่ได้จริงๆ พี่ลองวิธีผมมั๊ย
ผมใช้ไมโครสวิทช์รุ่นขายาวๆอ่ะพี่ แล้วก็ดัดเข้ารูป แล้วก็หาที่ยึด แต่มันสำคัญตรงที่ตำแหน่งที่พี่ยึดไมโครสวิทช์
ต้องสัมพันธ์กันกับตำแหน่งฝาประตูที่จะมากดกระเดื่องของไมโครสวิทช์นะครับ
พอหาตำแหน่งได้แล้วก็ยึดเลย จากนั้นค่อยผ่าบอร์ดในตำแหน่งที่ Reed SW. อยู่อ่ะพี่
แล้วก็เดินสายไฟจาก Reed ไปหาไมโครสวิทช์ แค่นี้ก็ใช้งานได้เหมือนเดิมแล้วครับ

พอจะนึกภาพออกมั๊ยครับ พอดีผมส่งงานลูกค้าไปแล้วด้วยหง่ะ รูปก็ไม่ได้ถ่ายไว้ด้วยดิ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 07:59:34 PM »

แม่เหล็กของ ลำโพงก็ได้ แต่มันตัดยาก   ต้อง เจียร์     ให้ใกล้เคียง  แล้วใช้ กาว 2 ตัน ติด   หรือ ใช้ แม่เหล็กของ ตัว ดูด ประตูของตู้ โชว์ ตามที่เขารับทำเฟอร์นิเจอร์  หรือจากตู้เก่าๆที ไม่ใช้แล้ว
aourt4862
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 02:12:09 PM »

ผมใด้แม่เหล็กจากกล่องดินสอ พอดีกันเลย ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกคนครับ ที่ช่วยตอบ ความรู้ครั้งนี้ คงจะมีประโยชน์มากกับอีกหลายคน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์