Hp laserjet 2300n มันพริ้นออกมา ไม่มีตัวหนังสือ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 03:42:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hp laserjet 2300n มันพริ้นออกมา ไม่มีตัวหนังสือ  (อ่าน 3844 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 12:40:39 PM »

เคยเจออาการนี้ไหมครับ สั่งพริ้น ออกมาทั้งใน config ทั้งพริ้นออกมาจาก pc ก็ไม่มีตัวหนังสือ กระดาษขาวๆ ว่างเปล่า เคยเจออยู่ อีกรุ่นที่สั่งพริ้นออกมาแล้ว ไม่มีตัวหนังสือ
เป็น hp lj 1015 มันเป็นที่ชุดสแกนเนอร์ แต่สำหรับตัวนี้ รุ่นนี้ไม่แน่ใจ ว่าเป็นที่ ชุดสแกนเนอร์ หรือ ชุด formattor bord หรือเปล่า ตอนนี้เบื่องต้นได้ตรวจเซ็ค ตัวแตะสวิทย์ เซ็นต์เซอร์ ที่อยู่กะตัว สแกนเนอร์ครับ ก็ปกติ ยังไงก็ขอคำปรึกษา ขอคำวิเคราะห์ ด้วยน่ะครับ ว่ามันจะเสียจุดไหน กลัวซื้ออะไหล่ มาแร้ว ยังอาการเดิม ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ขอบคุณ Kiss

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 04:57:44 PM »

เปลี่ยน โทนเนอร์แล้วครับ ก็ยังอาการเดิม   cry2!!
tom-tcom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:21:32 AM »

น่าจะเป็นที่ชุดเลเซอร์ครับ  ลองถอดมาทำความสะอาดดูน่าจะหาย
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 10:05:57 AM »

จะลองรื้อชุด เลเซฮร์ สแกน ทำความสะอาดดูก่อนน่ะครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:00:22 PM »

พอดีรื้อทำความสะอาดทั้งชุด เลเซอร์ สแกน มีอาการเพิ่มขึ้น มาอีกครับ  Tray ล่าง มันสังพริ้นแล้วกระดาษชอบติดครับ แต่ Tray นบปกติ สังฟังเสียงมัน ชุดลูกยางฟีดกระดาษ หรือลูกยางดึงกระดาษ Pickup rollor มันจะหมุนตวัดกระดาษขึ้นสองครั้ง อย่างนี้มันเป็นที่ตัว soliniod หรือเปล่าครับ  แต่บางครั้ง มันก็พริ้นก็พริ้นได้ต่อเนื่อง 5-10แผ่นน่ะครับ ก้อเลย งง ..
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 02:36:50 PM »

พอดีจะลองสลับ ตัว soliniod กันดูครับ ตัว tray ล่าง กับ ตัว tray บนครับ คืออยากทราบว่า ตัว soliniod มันมีขั้วหรือเปล่าครับ พอดีจะตัดสาย ต่อเลยครับ มันรื้อ เยอะๆกเกิน รื้อยาก มันมีขั้วบวก ขั้วลบ หรือเปล่า วอน ผู้รู้ข่วยแนะนำด้วยครับ มันใช้ เบอร์ใกล้เคียงกันครับ ตำแหน่งน็อต สรู กับ รู มันก็ตรงกันพอดี ยังไง ข่วยแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณคับ ขอบคุณ Kiss
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์