ช่วยสอนวิธีถอดและซ่อม Printer Fuji xerox Docuprint 203 A
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 09:11:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอนวิธีถอดและซ่อม Printer Fuji xerox Docuprint 203 A  (อ่าน 5075 ครั้ง)
somsakmail
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:08:37 AM »

ขอความกรุณา ช่วยสอนวิธีถอดและซ่อม  Printer  Fuji xerox  Docuprint 203 A
ใส่หมึกเทียมแล้วไม่ทำงานครับ  ขอบคุณ   cry2!!   cry2!!

tom-tcom
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 09:25:37 AM »

อาการมันเป็นยังไงครับ  มันฟ้อง toner หมดหรือเปล่า  ช่วยบอรายละเอียดด้วย
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 01:59:04 PM »

ท้าวความ นิดนึงครับ ก่อนที่มันจะเป็น เล่าอาการมาครับ ข้อมูล คือ หมึกมันหมดหรือเปล่า แล้วไปซื้อ โทนเนอร์เบอร์เทียบ มาใส่ใช่หรือเปล่า หรือว่าเอาโทนเนอร์เก่าไปเติม ผงหมึกเข้าไปใหม่ใน ตลับเก่า เล่ามาให้หมด จะได้แก้ไข ตรงจุด ถ้าซื้อโทนเนอร์เบอร์เทียบมา แล้วใส่เข้าไป มีไฟ กระพริบ กี่ดวง ไฟสถานะไม่ออนไลน์ ถ้ามีโทนเนอร์เก่าที่หมึกมันหมด ก็ง่ายในการทดลอง ให้เอาโทนเนอร์เก่านั่นแหละใส่เข้าไป เทสดู ถ้าปกติปริ้นได้ ก้อ สรุปได้แล้วน่ะ..เพราะว่าโทนเนอร์แต่ละตัว จะมีซิฟอยู่บนตัวโทนเนอร์ ลองดูน่ะครับ งง..จัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์