พอจะเป็นไปได้ใหม

พอจะเป็นไปได้ใหม

(1/3) > >>

TOPXX:
พอจะเป็นไปได้ใหม ถ้า เราจะนำหม้อแปลง 2 ลูก ที่มี แรงดัน เท่ากัน กระแส เท่ากัน มา ขนาน หรือ อนุกรรม กันให้  ได้  กระแสไฟเพิมขึ้น แต่แรงดันเท่าเดิม  คัรบ  :(

อาชีพอิสระ:
ได้ครับถ้าโวลท์เท่ากัน ให้ต่อขนานทีละเส้น วัดไฟตอนต่อด้วยถ้าไฟตกให้สลับสายใหม่ ถ้าสลับไปมาแล้วไฟยังตก แสดงว่าหม้อแปลงโวลท์ไม่เท่ากัน

BenQ:
ที่สำคัญ ควรจะเป็นยี่ห้อและรุ่นเดียวกันด้วยครับ  เพราะแต่ละยี่ห้อ ลวดทองแดงเบอร์ไม่เท่ากันครับ......

คุณ Hahaha:
ช่วยถามครับ
ถ้าเรา(รวมถึงทุกท่าน)จะเอาหม้อแปลงมาขนานหรืออนุกรมกัน  เราสามารถเอากระแสสลับ(AC ก่อนผ่านไดโอต)มาขนานหรืออนุกรมได้เลย  หรือว่า! เราต้องผ่านไดโอตก่อนที่จะนำมารวมกันหรือขนานกันครับ

BenQ:
เราสามารถเอากระแสสลับ(AC ก่อนผ่านไดโอต)มาขนานกันครับ.......................
ระวังเรื่องเฟสด้วยครับถ้าโวลต์ต่ำนั่นแสดงว่าต่อผิด ครับ...................... ;D ;D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป