ช่วยด้วยครับ...ท่านใดได้ประกอบวงจร แอมป์ ที่ใช้บอร์ด TR07 บ้างครับ

ช่วยด้วยครับ...ท่านใดได้ประกอบวงจร แอมป์ ที่ใช้บอร์ด TR07 บ้างครับ

(1/4) > >>

mosfet:
อยากทราบว่า ท่านใดได้ประกอบวงจร แอมป์ ที่ใช้บอร์ด TR07 บ้างครับ
ได้ผลเป็นยังไงบ้างครับ  อยากจะลองทำบ้างครับ  กะว่าจะลองเอาไปขับ เบสดอก 18 สัก 2คู่จะพอไหวไหมครับ
หากไม่ไหวควรจะขับ ดอกเท่าไหร่ดี และกี่ดอก  รึว่าอาจจะเปลี่ยนวงจรครับ   ช่วยชี้แนะด้วยครับ
 :D

noi3535-LSV team♥:
          ขับได้สบายๆครับ :P

TOPXX:
ผมใช้ TR 07  เฟสข้างละ 6 คู่ หม้อแปลง 15 A ขับ 18 นิ้ว 2 คู่ต่อข้าง สะบายเลยคับ แต่เฟส ราคาสูง แนะนำ ใช้ ทรานซิสเตอร์ ใบโพลา คับ ลองดู ไม่ผิดหวังแน่ คับ

mosfet:
ขอรบกวนอีกนิดนะครับ

1.ใช้ เฟส และ ทรานซิสเตอร์ เบอร์อะไรได้บ้างครับ
2.และเบอร์อะไร ที่เหมาะสมและให้กำลังได้สูงสุด(ทั้งเฟส และทรานชิสเตอร์)
3.ราคาแต่ละเบอร์คร่าวๆครับ

mosfet:
อยากจะรบกวน   ท่านใดมี ลายปริ้น พร้อมวงจร และอุปกรณ์ powersupply แบบ สวิทชิ่ง(220vto DC of TR07)
ที่ใช้กับ ปริ้น ของ TR07 ได้บ้างครับ

ช่วยกรุณาให้ข้อมูลผมด้วยครับ  อยากจะลองทำครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป