ขอคำชี้แนะเรื่องการเลือกซื้อ AMP
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 03:18:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะเรื่องการเลือกซื้อ AMP  (อ่าน 6290 ครั้ง)
golfzazzz
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 07:09:57 PM »

คือผมตั้งใจจะติดเครื่องเสียงรถยนต์ แต่กำลังศึกษา
คือมีคนแนะนำว่า ของ Formula-X เสียงดี แต่ จะมียี่ห้ออื่นไหมที่เทียบเท่า Formula แต่ราคาถูกกว่า
แล้วของไทยที่ทำเองที่okไหมครับ  ขอถามเป็นความรู้
อยากทำทีเดียวจบครับตัดใจ ถ้าเลือกไม่ดีเดียวมันไม่จบง่ายๆ

จะเปลืองงบเอา  งบที่ตั้งไว้ ประมาณ 5หมื่น +- 5พัน
กะว่าจะเล่น Formula ทั้งหมด ยกเว้น ดอก มีของเก่าอยู่แล้ว
รายละเอียดของ

Formula -X 1500D
Formula -X ที่เป็น 4 CH
preamp FEQ-5X 

ราคาพวกนี้ประมาณเท่าไหร่
หรือใช้ของไทยจะดีกว่าครับ

asnai
member
*

คะแนน7

จะเจริญต้องเคารพครูบาร์ อาจารย์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 10:42:44 AM »

ขอตอบตามความคิดน๊ะครับ (ถูกผิดอย่าว่าน๊ะ)
-ของไทยทำ หรือ ของจีนทำ บางยี่ห้อก็ดังดีเหมือนกับ USA เหมือนกัน ต่างกันที่ยี่ห้อ
-เช่น แอมป์   DECCON   หรือ  TAGA   สองยี่ห้อนี้ที่ทำใหลูกค้าก็ดังดี อุปกรณ์ภายในก็สมราคา
-แต่ลำโพงมากกว่าที่จะต้องเลือกหน่อย( ในความคิดของผม MTX คือที่หนึ่งในใจครับ)
ขอบคุณครับ
shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:01:14 AM »

แนะนำของอนุวัฒน์ทีมโปรไทยแลนด์ครับ(ไม่มีส่วนได้เสียนะครับแต่สนับสนุนของไทย)
ตามนี้เลยครับhttp://www.anuwatteamprothailand.com

DAPPER
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 08:22:26 PM »

งบที่ตั้งใว้เหลือๆครับ แต่ถ้าเล่นสายดีๆ แบตแห้งดีๆ ก็คงพอดีกับงบที่ตั้งใว้ หาร้านที่เน้นคุณภาพเสียง จะได้เสียงที่ดีครับ
golfzazzz
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 04:39:28 PM »

คือตอนนี้ยังมีของเก่าอยู่
แต่ว่าธันวานี้จะลงใหม่หมด  ของเก่า น้าให้มา ก็ติดตั้งเอง พอฟังได้
แต่ที่จะลงใหม่ งบ ประมาณ50,000 บาท ก็ยังลังเลว่าจะพอไหม
เพราะ 1500D ก็หมื่นกว่าแล้ว 4ch คงเอาไม่แรงมากไม่รู้ว่าตัวไหมดี
เพราะกะจะใส่ 6นิ้วแยกชิ้น ประมาณ 4คู่  ของ ironhorse  ซับเป็น AD 10นิ้ว(มีแล้ว)
ตัว 4 ch Fx-4150 จะพอไหม

และอีกข้อหนึ่ง รถsolunaปี97 ติดแก๊ส มีพื้นที่ว่าง ตรงซุ้มหลัง นิดหน่อย
จะพอตีตู้ไหมครับ ถ้าตี จะตีแบบไหน มีรูปแบบไหมครับ
Aekasit2
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 06:22:29 PM »

ตีตู้ ได้ทุกแบบครับ

แต่ถ้าแบนพาส รถติดแก๊ส ตีไว้มุมๆ แต่จะกินพื้นที่มา ถึงตรงกลาง แต่ยังพอเหลือพื้นที่ สัก 1 ไม้บรรทัด

แต่อีกแบบคือ ตีตู้แบนพาส แบบว่าตีคู่เลย ก็จะวางบังถังแก๊ส ที่ใช้สอยก็จะยุตาม มุมๆ หลืบๆๆ

ถ้ากลัวเสียพื้นที่ก็ต้องตีตู้ปิดครับ   

ผมก็ตีมาหมดทุกตู้แล้ว เหลือตีตู้แบนพาสแบบ แยกดอกไว้ตาม มุม จะไปตี พฤหัสนี้ครับๆ  เยี่ยมมาก

ราคา5หมื่นที่ว่ามา ผมว่าเหลือๆๆเลยครับ เจอร้านถูกๆๆ ยิ่งมีเงินแต่งเพิ่มอีก
kems
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 09:52:31 PM »

ผมขอแนะนำ ผลงานของร้าน รุ่งเรือง ครับ
ตาม เวปไปเลย http://www.rungruengelectronic.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์